Hạng B1
20/6/12
99
3
18
Em cũng đang xài nước nè, thấy vẫn êm lắm. Mà nước đồng nai, khô bác quất đồng nai luôn cho tiện. Vì chọn acquy phù hợp với xe khó lắm, dùng được hãng nào thì cứ go ahead thôi bác ơi.

Hạng B1
23/10/12
98
10
8
cũng phải lựa chọn theo dung lượng bình nữa không cao quá và cũng đừng thấp quá thời gian thay bình sẽ ngắn hơn

Hạng B2
10/7/11
125
3
18
tối thiếu là 35Ah ,tối đa là 65Ah là mức ổn ,lên 100Ah thì tùy chủng loại xe mới gắn vào được

Hạng B2
6/8/11
202
5
18
dung lượng càng lớn thì bình nó càng to đấy,máy phát cũng phát thuộc loại ngon thì mới cung cấp đủ điện ch nó hoạt động ổn định ,100Ah phù hợp với xe tải,xe khách hơn

Hạng B2
5/8/11
157
2
18
Em cũng đang xài nước nè, thấy vẫn êm lắm. Mà nước đồng nai, khô bác quất đồng nai luôn cho tiện. Vì chọn acquy phù hợp với xe khó lắm, dùng được hãng nào thì cứ go ahead thôi bác ơi.
trước đó em cũng dùng đủ loại thương hiệu đa số là xem xe mình nó hợp với loại bình nào nhất ,rồi sau đó mới trung thành với Đồng Nai đến giờ

Hạng B2
4/10/11
136
7
18
thấy thương hiệu nào cũng giống nhau mà các cụ mua đúng hàng chính hãng ,còn nguyên tem thì máy nó chiến tốt hết ,em chưa bao giờ bị tắt máy giữa đừng do ắc quy hết

Hạng B2
28/11/11
152
1
18
Dù xài nước hay xài khô bác cũng phải dành thời gian kiểm tra và chăm sóc thì ắc quy mới có tuổi thọ cao đó bác. Chỉ có điều bảo dưỡng ắc quy khô thì đỡ mất thời gian hơn thôi. Theo em, bác đã xài Đồng Nai nước rồi, giờ muốn chuyển qua khô thì cứ Đồng Nai luôn đi bác. Em cũng đang xài bình của nó đó.

Tập Lái
14/4/10
0
15
18
bình Bosch này em thấy lạ thế bác trước giờ em thấy dùng nhiều là Đồng Nai,ATLAS,GS ,mà công nghệ pin thì đúng là tiêu chuẩn Nhật khá bền bỉ
Chính hãng made in thailand nên chất lượng rất tốt ah

Hạng D
5/10/09
2.597
1.006
113
39
aloacquy.vn
không phải xe nào dùng bình khô đều được, nhưng xe bác nào mà bình theo xe là bình nước rồi thì lắp bình khô không vấn đề, thường thì các dòng xe Hàn Quốc hay những xe cao cấp thì đều dùng bình kín khí ( bình khô )hết ạ. Các bác cứ lựa nếu xe chạy đều và có time chăm sóc xe thì gắn bình nước cho ngon rẻ, còn làm biếng chút thì gắn cái bình kín khí vô cho nhẹ đầu, giờ công nghệ của bình kín khí cũng cao rồi, nên tuổi thọ cũng same same nhau ah.

• Like
Reactions: evga
Hạng B1
13/11/13
70
5
8
không phải xe nào dùng bình khô đều được, nhưng xe bác nào mà bình theo xe là bình nước rồi thì lắp bình khô không vấn đề, thường thì các dòng xe Hàn Quốc hay những xe cao cấp thì đều dùng bình kín khí ( bình khô )hết ạ. Các bác cứ lựa nếu xe chạy đều và có time chăm sóc xe thì gắn bình nước cho ngon rẻ, còn làm biếng chút thì gắn cái bình kín khí vô cho nhẹ đầu, giờ công nghệ của bình kín khí cũng cao rồi, nên tuổi thọ cũng same same nhau ah.
em cũng thấy thế đó cụ ,xe nhà thì nên dùng loại kín khí còn xe mình chạy thì loại nước là ổn :D