Hạng B2
3/5/06
211
99
28
Lấy gió trong không có nghĩa là trong xe không có oxy, nói như ông cả tỷ chiếc xe lấy gió trong ngoài kia tài xế buồn ngủ hết à :)) nghe lời mấy ông sale Mec riết đầu óc ngu muội
vì mấy xe kia họ làm khoang lái ko đc kín hoàn toàn bác, còn xe mer họ làm rất kín nên họ đã tính toán rồi, nếu ngủ quên trên xe có thể tử vong, VN mình thích chế cháo.
1 số dòng xe Mer có cảm biến mùi, nếu gió bên ngoài có mùi nó sẽ chuyển qua lấy gió trong xe.

Mình đang đi dòng S thấy ko vấn đề gì với việc lấy gió ngoài, đi qua mấy chỗ làm nước mắm ở phan thiết xe vẫn bình thường, khi mở kính xuống thì ôi thôi.

• Like
Reactions: tenxo
Hạng B2
28/4/12
227
73
28
vì mấy xe kia họ làm khoang lái ko đc kín hoàn toàn bác, còn xe mer họ làm rất kín nên họ đã tính toán rồi, nếu ngủ quên trên xe có thể tử vong, VN mình thích chế cháo.
1 số dòng xe Mer có cảm biến mùi, nếu gió bên ngoài có mùi nó sẽ chuyển qua lấy gió trong xe.

Mình đang đi dòng S thấy ko vấn đề gì với việc lấy gió ngoài, đi qua mấy chỗ làm nước mắm ở phan thiết xe vẫn bình thường, khi mở kính xuống thì ôi thôi.
Bác gì ở trên có cảm giác là chưa quen với Mer và quen với Hyundai hay xe Nhật hơn nên cảm thấy khó chịu với xe Mer

• Like
Reactions: hjno
Hạng B2
13/8/10
232
203
43
Mer chắc đã tính toán kĩ rồi nên mới để gió ngoài. Nếu kg thích các bác nhấn lại, có 1 thao tác cũng kg quá bất tiện. Lúc đầu mình cũng khá khó chịu với việc này nhưng cũng quen và thấy ok. Còn nước hoa xe Mer thì mình thấy nhẹ quá, đã lên hãng chỉnh mà vẫn thấy rất khó nhận ra. Kg lẽ do covid mũi mất hết mùi rồi hix. Các bác chạy mer có bị như vậy kg

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
ko quơ đũa cả nắm nhưng sale Mec rất hay lươn lẹo lấp liếm cho những khiếm khuyết của xe hãng mình. Thay vì nhận trách nhiệm, nhận lỗi hay đồng ý những khuyết điểm của xe thì mồm luôn lươn lẹo bảo do cái này do cái kia, vì an toàn thế này vì an toàn thế kia, nên mình ghét.
Một vài ví dụ:
- Chiếc C200 mình mua năm 2016 bị cắt mất camera lùi, hãng không nhận gắn vào mà phải ra ngoài gắn, mà ra ngoài gắn thì mất bảo hành ráng chịu vì đụng tới điện đóm. Sale bảo do hãng lúc đó bán giá thấp hơn vài chục triệu nên cắt bỏ bớt camera lùi, ủa ai mượn bán giá thấp hơn để cắt cái quan trọng đó? Đi xe sang mà lùi xe ko có cái camera lùi thấy nhục không, mà miệng thì luôn mồm Mec luôn chú trọng an toàn, mặc dù lái riết cũng quen nhưng nhục thì vẫn nhục. Đời sau đó thì mới chịu gắn camera lùi vào cho người ta.
- Sau đó mình mua chiếc E200 thì bị cắt mẹ nó cái option hỗ trợ phanh khẩn cấp. Sale bảo do sóng rada trùng tần số bộ quốc phòng nên phải cắt. Lươn lẹo, vì đời sau này đều có lại option này, chắc deal được tần số bộ quốc phòng(?). Đã bỏ tiền mấy tỷ ra mua con xe sang mà chức năng an toàn bị cắt mất rất khó chịu, thua cả con xe Tàu Beijing X7. Chiếc C200 kia thì lại có chức năng này và hoạt động khá hiệu quả.
- Rồi cái vụ gió trong gió ngoài này nữa, bảo gió trong buồn ngủ nên Mec chú trọng an toàn tự bật lại gió ngoài sau 30 phút, ai mượn
- Rồi cái vụ lock cửa rồi mà phía sau vẫn mở được, lại lươn lẹo bảo ai biểu để con nít táy máy, sao không chịu dùng childlock, rồi ông sale lại bảo do Mec chú trọng an toàn đề phòng lúc lật xe hay tai nạn gì đó bên trong vẫn mở được, vậy chắc cả chục triệu chiếc xe Nhật xe Hàn ngoài kia lật xe là bên trong không mở được cửa. Vụ này biết bao nhiêu người complain trên mạng mà vẫn cố chấp bảo làm vậy để an toàn. Đang chạy xe mở được cửa mà bảo là an toàn. Thay vì nói à vâng xe Mec nó thế thôi các anh thông cảm, ráng chịu khó xuống xe vòng ra cửa sau mở cửa ra gạt khoá childlock rồi quay lại xe lái tiếp cho an toàn, rồi mong sau này hãng update lại chỗ này hay sao đó nghe còn dễ chịu.
Chắc sales suy nghĩ người mua xe nào cũng mù chữ, thiếu kiến thức về xe nên giảng dạy cho người mua xe chút kiến thức ấy mà. :eek:

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Bác gì ở trên có cảm giác là chưa quen với Mer và quen với Hyundai hay xe Nhật hơn nên cảm thấy khó chịu với xe Mer
Chỉ có S là lọc gió tốt không có mùi chứ C, E lọc í ẹ. vừa lấy gió trong là có mùi liền.

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Thích thì mua đi thôi chứ bảo trì tốn tiền bỏ mẹ. Trong quá trình chạy 3 xe mer nó ngốn hết hơn tỷ tiền bảo trì rồi. Giờ chạy BMW xem sau này bảo trì nó có ít hơn hay tương đương.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Mer chắc đã tính toán kĩ rồi nên mới để gió ngoài. Nếu kg thích các bác nhấn lại, có 1 thao tác cũng kg quá bất tiện. Lúc đầu mình cũng khá khó chịu với việc này nhưng cũng quen và thấy ok. Còn nước hoa xe Mer thì mình thấy nhẹ quá, đã lên hãng chỉnh mà vẫn thấy rất khó nhận ra. Kg lẽ do covid mũi mất hết mùi rồi hix. Các bác chạy mer có bị như vậy kg
Chẳng bao giờ xài nước hoa vì vợ xài nước hoa rồi. Không gian bé xíu mà nhiều mùi nhức đầu lắm