Hạng B2
5/6/14
184
169
43
Bác nhớ yêu cầu tem nổi LLumar sau khi dán để bảo đảm hàng xịn nhé. Xe em là ghé ngay tại hãng LLumar dán luôn cho chắc chứ không ghé ra các Đại lý bên ngoài, sợ hàng đểu thì hại xe lắm
Cưng vợ 2 lắm lắm nên Em cũng dò tìm đến đúng địa chỉ chính hãng LLumar miền Nam mà:
của Bác
Llumar_miennam Hạng B2 Thương Gia

Tập Lái
19/7/16
10
2
3
59
Mình mới dán kính lái, và kính chung quanh. về cản quang phía trước có giảm chút đỉnh đi giữa trưa thì đỡ chói mắt, về nhiệt thì giảm hẳn nhiều, xe mát và máy lạnh giảm một nửa vẫn lạnh, ánh sáng chiếu vào như đang ở trời âu vậy, không nóng bỏng như ơ VN, đi tối sẽ tối hơn và sẽ quen dần khi bác chạy nhiều.

Hạng B2
8/1/08
368
168
43
Saigon
Nên dán. Film dán kiếng xe có nhiều loại, cửa hàng sẽ tư vấn cho bạn loại nào nên dùng cho kiếng trước, kiếng sau và bên hông. Bạn nên tìm các hãng uy tín thì dùng được bền hơn. Xe mình từ 2011, dán Vkool mà không bị bong tróc, nổ bong bóng.
Sẽ có một điều khó chịu là khi bạn đeo kiếng Polarized, mà lái xe đã được dán kiếng trước thì bạn sẽ thấy kiếng bị phân thành những sọc ngang đậm nhạt. Khắc phục bằng đeo kiếng mát tròng thông thường, không polarized thì không bị gì cả.
Lợi của dán film là máy lạnh mát hơn; tia tử ngoại dược lọc bớt nên lái đường xe tay/ mặt đỡ đen; đỡ hao xăng (mình dán từ lúc mới mua xe nên không thấy được khác biệt)
Một lưu ý nữa khi bạn đã dán film cho kiếng xe: khi đi đăng kiểm bạn nhớ nhắc người tháo/ dán tem chú ý tháo cẩn thận; không thôi họ làm bong lớp film dán kiêng

Hạng C
19/12/14
760
917
93
Em có người bạn hay bảo xe không có dán kính gì cả, mua về cứ thế mà chạy.
Cho đến một ngày em phát hiện góc kính lái có logo phim, hỏi vặn vẹo mới lòi ra là khi mua xe hãng cho cái option dán kính lái và làm luôn nên bạn em không nhớ ra.

Nói thế để bác hiểu là dán hay không dán thì mắt bác nhìn cũng có khi chả phân biệt để ý gì đâu :). Nhưng cản UV nếu hiệu quả thì vẫn hơn là không cản.