RE: Có nên dán nylon?

Trích đoạn: hamzui

Tóm lại, xe chỉ là cái phương tiện để đi chứ ko phải đồ trang sức, càng ko phải tài sản để dành nên ko cần chú tâm cưng nó làm giề cho mệt :D

Ồ! Dán hay không dán không wan trọng lắm. Nhưng cái câu này chứng tỏ bạn không có đam mê với xe cộ rồi. Nếu nó chỉ là cái phương tiện đi lại thì đâu có tốn nhiều "giấy mực" như chúng ta đang làm đây được. Motor với tôi, có lẽ cũng như nhiều anh em ở đây, không phải là trang sức hay tài sản, mà còn hơn thế nữa. Nó là... siêu trang sức, siêu tài sản! Hí hí! ;) Đam mê mà!

Hạng B2
7/2/06
131
1
0

Tóm lại không nên dán, xước xe không sợ, trừ trường hợp bác nào hay đỗ xe chỗ ít người các cháu đi qua tiện tay viết chữ "Hận đời" lên xe, về mình bóc - dán là.

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

vâng.nhịn ăn sáng từ hồi có tiền ăn sáng tới nay mới mua được con xe.xót cái xe.giữ cho kỹ.dùng được lâu nên nó thế.đối với các bác thì cái xe chả là cái j cả.nhưng đối với em thì nó là một người bạn , là cái chân của em nên nên em có dán diếc cái mà các bác cho là o bế thì bỏ quá cho em[8D]
các bác có bao h vuốt ve cái xe của mình chưa? em đoán chắc là chả bao h đâu.cái phương tiện thì làm quái j mà quan trọng thế các bác nhễ:mad:
@bác CM :vài ba lần chưa bác?

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

hehe.em hỏi cái vụ vuốt xe cơ.còn keo thì 6 tháng làm một lần là ok.lúc nào cũng không xấu:D

He he, hôm nào chẳng ngắm với vuốt hả bác. Còn về vụ dán keo thì đúng là nó có hai mặt. Các bác motor hồi đâu cũng ngăn mình dán vì làm mờ lớp sơn long lanh đi, mình cũng nghe theo nhưng bố già nhà mình lừa lừa mang đi dán luôn. Ban đầu mình cũng không bằng lòng, sau có một lần ngã nhẹ, xước hết lớp ni lông mà xe không sao nên mới thấy nó cũng có giá của nó.

Tuy nhiên, giờ cái xe của mình không còn là chiếc mới tinh nữa nên mình cũng đã bóc ra hết những phần ni lông cũ, xước và không có ý định dán lại nữa, trừ trường hợp dán để bào vệ phần đề can dán trang trí thêm.

Phải nói thêm là mình dán vì muốn giữ lớp sơn dzin thôi. Chứ một khi đã xước sơn, đã sơn lại rồi thì không cần dán nữa vì thợ SG làm sơn cực ổn, xước thì sơn lại! Post tặng các bác hình chiếc TZM của ông bạn, sơn tại SG. Ảnh mới chụp hôm wa, "hàng" vừa về với HN: ;)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/10/05
497
0
16
53
www.otosaigon.com

@hamzui: vụ giàu nghèo em nói vui thôi mà, bác đừng để ý. AE lên đây để nói chuyện xe là chính.
@tenziketao: em ủng hộ bác 2 tay 3 chân. Em cưng xe còn hơn trứng nữa ấy chứ. Theo em nếu đk sử dụng dễ trầy sướt thì dán tuốt, nếu không thi để đánh pát sơn cho sướng. Tối nay xe em vừa xơi vào đít 1 em xe máy, chỗ nào dán thì chỉ bị tróc keo, chỗ nào không dán sơn trầy hết.

Hạng B1
27/7/05
58
0
0

thôi ko cần dán, bác nào kô cẩn thận la xước xe ==> xót ==> lần sau cẩn thận hơn ==> thói quen tốt

Hạng B2
22/6/05
206
0
0
51

Dừng dán các bác ạ, vừa tốn tiền dán sau này lại tốn tiền bóc ra (2 lần tốn tiền) cứ để màu sơn zin của xe mà chạy, chịu khó rữa đều đặn là ngon rùi. dán vào sau này hối không kịp đâu. Mà em có thấy nước nào dán xe máy như VN mình đâu nhẩy.