Có nên đặt niềm tin vào Volkswagen?

Chào các Bác. Lại là em đây.
Cho em hỏi thăm là các Bác nghĩ như thế nào về hãng xe Volkswagen?

Ở châu Âu và thị trường Trung Quốc, dòng xe quốc dân này khá được ưa chuộng, trong khi đó về VN đc rất ít người dùng quan tâm.

Trong khi đó chất lượng châu Âu, thương hiệu mang tên tầm cỡ thế giới.

Mong các Bác góp ý thẳng thắn.

Em xin chân thành cám ơn !
Có nên đặt niềm tin vào Volkswagen?

Last edited by a moderator:
Tập Lái
20/1/20
23
395
48
54
Chắc bác biết vụ gian lận khí thải dieselgate của WV đã khiến hãng bị phạt cả chục tỷ USD, bị chính phủ mấy chục nước điều tra, hàng chục quan chức mất chức chứ?

Chắc bác biết vụ gian lận khí thải dieselgate của WV đã khiến hãng bị phạt cả chục tỷ USD, bị chính phủ mấy chục nước điều tra, hàng chục quan chức mất chức chứ?
Hiện tại ở VN thì VW chỉ có máy xăng, không có máy Diesel là cái thứ nhất.
Thứ 2, theo như mình biết vụ đó là lùm xùm của tập đoàn, mà cả tập đoàn thì gồm 12 công ty con. Hihi.Cty Volkswagen là 1 trong số đó.
Sao Bác có thể vơ nắm như zậy ta :D :D :D

• Like
Reactions: Osin
Tập Lái
20/1/20
23
395
48
54
Hiện tại ở VN thì VW chỉ có máy xăng, không có máy Diesel là cái thứ nhất.
Thứ 2, theo như mình biết vụ đó là lùm xùm của tập đoàn, mà cả tập đoàn thì gồm 12 công ty con. Hihi
Nhà dột từ nóc. Thế theo cụ VW có gian dối, có đáng tin không?
Thực ra người Việt không thèm quan tâm đến mấy cái mình nêu ở trên, nguyên nhân chính : VW là xe bình dân, nhưng về Vn lại đẩy lên giá xe sang nên không bán được.

Nhà dột từ nóc. Thế theo cụ VW có gian dối, có đáng tin không?
Thực ra người Việt không thèm quan tâm đến mấy cái mình nêu ở trên, nguyên nhân chính : VW là xe bình dân, nhưng về Vn lại đẩy lên giá xe sang nên không bán được.
Dạ Bác đưa ra mệnh đề thì Bác phải đi theo cái sườn đó chứ.
Xét về lùm xùm thì hãng nào mà chả có, kể cả như ở VN thì ai muốn giàu đều phải lách luật cả. Nhưng không đến mức Bác phải gán cho từ lừa đảo :) Và lỗi cũng đã khắc phục từ cuối năm 2017.
Và nếu Bác nxet VW là xe bình dân, về VN đẩy giá lên cao thì em cũng chấp nhận 1 nữa, vì nhà nước mình đánh thuế kiểu đó thì em cũng bó tay, vì người dân chỉ quan tâm giá sau khi lăn bánh ra chứ chả để ý giá bên này bên kia như nào cả.
Cuối cùng em xin cảm ơn Bác về những nhận xét vừa rồi ạ.
Thân Ái :)

• Like
Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
Dùng từ dieselgate sau đó thêm vào các hãng sẽ có thôi mà
Thứ nhất để trả lời với bác chủ thớt
  • Mặc dầu là xe của nhân dân, nhưng giá của nó không phải là nhân dân tí nào cùng phân khúc,
  • Tập đoàn có nhiều hiệu xe khủng cũng như bình dân trên thế giới
  • Máy không bao giờ trộn với máy khác (rebadging)
  • Và là tập đoàn có số lượng xe bán nhiều nhất, đứng nhì là tập đoàn toyota và hạng ba là Renault-nissan-mitsubishi
  • Về dieselgate dành cho những xe diesel mà phải hiểu thế nào mà VW dính, tôi đã từng giải thích đâu đó rồi
  • Về giá thì nếu tính ra tất cả các xe ở nước ngoài giá lăn bánh (bao gồm các thứ thuế, giấy tờ) thì vẩn còn rẽ hơn giá xe ở VN chưa tính đồng nào thuế.
............. còn rất nhiều nửa, mà không thể viết ra vài dòng ở đây

PS : hy vọng bạn nhamty là bạn dmqtrieu ở vnexpress mà tôi rất muốn chia sẽ với bạn với những dẩn chứng thật trên những báo chính thống, chứ không phải định hướng tự dẩn sai cho người đọc

Link dẩn các hãng xe bị phạt về dieselgate

Về các hiệu ít ô nhiểm

Xem sơ đồ dưới đây thấy fiat và suzuki là 2 thương hiệu cuối bản

Dùng từ dieselgate sau đó thêm vào các hãng sẽ có thôi mà
Thứ nhất để trả lời với bác chủ thớt
  • Mặc dầu là xe của nhân dân, nhưng giá của nó không phải là nhân dân tí nào cùng phân khúc,
  • Tập đoàn có nhiều hiệu xe khủng cũng như bình dân trên thế giới
  • Máy không bao giờ trộn với máy khác (rebadging)
  • Và là tập đoàn có số lượng xe bán nhiều nhất, đứng nhì là tập đoàn toyota và hạng ba là Renault-nissan-mitsubishi
  • Về dieselgate dành cho những xe diesel mà phải hiểu thế nào mà VW dính, tôi đã từng giải thích đâu đó rồi
  • Về giá thì nếu tính ra tất cả các xe ở nước ngoài giá lăn bánh (bao gồm các thứ thuế, giấy tờ) thì vẩn còn rẽ hơn giá xe ở VN chưa tính đồng nào thuế.
............. còn rất nhiều nửa, mà không thể viết ra vài dòng ở đây

PS : hy vọng bạn nhamty là bạn dmqtrieu ở vnexpress mà tôi rất muốn chia sẽ với bạn với những dẩn chứng thật trên những báo chính thống, chứ không phải định hướng tự dẩn sai cho người đọc

Link dẩn các hãng xe bị phạt về dieselgate

Về các hiệu ít ô nhiểm

Xem sơ đồ dưới đây thấy fiat và suzuki là 2 thương hiệu cuối bản
Dạ em cám ơn Bác nhiều ạ.

• Like