Hạng D
29/11/06
3.955
10.115
113
Thằng HQC này người trần mắt thịt nhìn là biết BCTC nó cook chỗ nào rồi, đơn giản là nó ko thuê dc đứa làm BCTC chất, nên BV của nó vô nghĩa.
Lâu quá mới thấy bác Chứng vào room.
Theo bác là né cho xa con HQC này hả? em thấy nó vẫn có lãi mà sao cp no giá thấp quá nên tinh vào ít? hehe...

Hạng D
7/5/10
4.666
19.047
113
Theo bác là né cho xa con HQC này hả? em thấy nó vẫn có lãi mà sao cp no giá thấp quá nên tinh vào ít? hehe...
Nó lãi là để làm đẹp chứ dòng tiền HĐ nó ko có, kinh doanh ko đủ trả lãi vay, trong phân khúc BĐS thì nó chủ yếu tập trung NOXH, mức lợi nhuận thấp khi tập trung phân khúc này, nó ko có catalyst gì để theo.
Em ko thấy lý do gì để chọn nó đầu tư.
Trên bảng CĐTS thì Khoản phải thu biến mất thì BV ăn cám :D

Hạng D
7/5/10
4.666
19.047
113
Cách đây hơn 6 tháng em có đầu tư All in one vào FPT ở giá 43, sau đó đi theo đuổi con dg sự nghiệp của em chứ ko quan sát bảng điện liên tục nữa, thành quả tạm tính bây giờ là 10%, thu xa nếu quăng vào BDS trong thời gian qua :)

Hạng D
29/11/06
3.955
10.115
113
Cách đây hơn 6 tháng em có đầu tư All in one vào FPT ở giá 43, sau đó đi theo đuổi con dg sự nghiệp của em chứ ko quan sát bảng điện liên tục nữa, thành quả tạm tính bây giờ là 10%, thu xa nếu quăng vào BDS trong thời gian qua :)
BDS ko ai ngờ bác nhể, nhất là đất nền khu Bình Tân.
VỢ em có it ngân sách, đòi mua đất Bình Tân em ko chịu em lấy đi hùn làm sà lan với người ta. Giờ ngồi chờ sung rụng mà sung lại ít quả quá, trong khi thằng em vợ mua đất chưa được 2 năm giờ vốn gần gấp đôi rôi.

• Like
Reactions: ck07ctm
Hạng D
7/5/10
4.666
19.047
113
BDS ko ai ngờ bác nhể, nhất là đất nền khu Bình Tân.
VỢ em có it ngân sách, đòi mua đất Bình Tân em ko chịu em lấy đi hùn làm sà lan với người ta. Giờ ngồi chờ sung rụng mà sung lại ít quả quá, trong khi thằng em vợ mua đất chưa được 2 năm giờ vốn gần gấp đôi rôi.
Em ko có duyên với BDS nhưng lại đang làm công cho ông chủ cũng có tiếng trên TTCK, về mảng Dòng tiền dự án, mới thấy dc họ kiếm lợi nhuận rất tốt từ mảng BDS.

• Like
Reactions: vinh99vn
Hạng C
3/1/10
848
7.262
93
EM cũng mới ngó thấy bài này sáng nay, ai đang ôm em này thì bảo đảm đau tim :)

F319 nó nhốn nháo như cái chợ, có cả vài nghìn comment một ngày thì phải toàn bơm thổi với chém gió là đúng rồi còn gì, cứ phân tích với dự đoán lấy đâu ra nhiều được vậy :D

Quên, chào mừng bác Chứng :)