Hạng F
12/10/16
7.538
6.401
113
Nhờ bơm thổi bữa giờ mà lô 105m2 thổ ở Phú Hữu của thằng em vừa mới bán 12.9tr/m2 tháng trước, chủ mới sang lại 14.2tr/m2 cách đây vài ngày. Kinh thật!
Bên BDS mới nhắn e bên nhơn Trạch đang ấm dần lên, e nghĩ ko chỉ riêng Nhơn Choạch mà còn nhiều nới khác đang ấm dần lên sau tháng cô hồn. Dự là tới cuối năm lại sôi động trở lại. :D
Chờ cái VD3

• Like
Reactions: phumyvt and kenchen
Hạng F
20/11/14
5.086
12.190
113
Bên BDS mới nhắn e bên nhơn Trạch đang ấm dần lên, e nghĩ ko chỉ riêng Nhơn Choạch mà còn nhiều nới khác đang ấm dần lên sau tháng cô hồn. Dự là tới cuối năm lại sôi động trở lại. :D
Chờ cái VD3
Nhơn choạch e thấy có vè thổi 2 tháng nay rồi bác.... tuần nào cũng có xe đi theo đoàn nườm nượp coi đất. Cầu VD3 thì sắp có tin tốt đấy....deal với HÀN XẺNG cũng sắp xong

Hạng F
12/10/16
7.538
6.401
113
Nhơn choạch e thấy có vè thổi 2 tháng nay rồi bác.... tuần nào cũng có xe đi theo đoàn nườm nượp coi đất. Cầu VD3 thì sắp có tin tốt đấy....deal với HÀN XẺNG cũng sắp xong
E cũng theo sát sao tềnh hềnh dưới đấy :D, sợ bõ công mình đầu 4

Hạng B2
6/9/10
286
158
43
Các bác đánh giá dự án King Bay thế nào ạ? Mua đầu tư được không? Nó sẽ ngon khi VĐ 3 khởi công.

Hạng F
20/11/14
5.086
12.190
113
Các bác đánh giá dự án King Bay thế nào ạ? Mua đầu tư được không? Nó sẽ ngon khi VĐ 3 khởi công.
Kingbay vị trí ngon. nhưng có mấy cái giở:
1. CDT là Ngũ Long Tân ( sau đổi tên là Freeland) dính lùm xùm tranh chấp cổ đông lên báo mạng um xùm (Nghi thím này là sân sau của Tổng Cty Cửu Long- đơn vị nhà nước thầu xây dựng VD3). Hơi ghê răng nếu chẳng may Công an khơi mạnh vụ này là ............Tèo
https://laodong.vn/thoi-su/bai-1-co-bieu-hien-bien-tai-san-cua-tap-the-thanh-cua-ca-nhan-580821.bld
https://baomoi.com/bai-2-tong-giam-doc-tcty-cuu-long-ky-nhieu-van-ban-vuot-tham-quyen/c/20330033.epi

2. DIện tích to quá (tối thiểu 175 m2). khó ra hàng
3. Gía nhà đầu tư F1 bán ra có 13.5 tr/m2. trong khi CDT đang bán giá 19 tr/m2
4. Đền bù 125 ha chưa xong (đang khoanh từng vùng bán): rủi ro mà ko xong đền bù toàn khu là ko cấp sổ đỏ đc

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: anh3hung and ndnduy
Hạng B2
6/9/10
286
158
43
Cảm ơn chị. Vậy giờ Nhơn Trạch đâu tư chỗ nào được ạ?

Hạng F
12/10/16
7.538
6.401
113
Bác @Mr Oz cho em xin ý kiến đi ạ! :)

E mới nghía cái Map thấy vẫn là ruộng mà bác, chưa san lấp mặt bằng mà, e còn nhìn thấy cái máy bay to đoành đó :D
--> bác nên xem kỹ lại dự án này, biết bao giờ nó xong cho bác?
Đầu tư ngắn hạn là tạch, rất khó nhé
Đầu tư trung hạn thì hên xui, lý do: ăn theo hạ tầng kết nối giao thông --> chừng nào thấy cái mống cầu được đặt xuống thì mới bớt lo nhé bác.
Thứ nữa là giải bài toán mấy bạn sale BDS bơm: nếu có kết nối giao thông thì DÂN SẼ KÉO ĐẾN Ở HAY KO? NGƯỢC LẠI HỌ DỌN VỀ VÙNG VEN KHU ĐÔNG THÌ SAO?

E có 1 nền bên NT nhưng do gánh cùng với ông già - vì ước mơ của ổng là mua đất bên NT.
--> thực lòng vk ck e muốn ổng vui nên vứt đấy 1 nền đóng tiền theo tiến độ vài trăm triệu thôi. Trung hạn từ 1 năm trở lên --> 5 năm
Có nên đầu tư đất ở Nhơn Trạch - Đồng Nai giáp với Q9 không các bác?

• Like
Reactions: ndnduy