Hạng B1
3/5/07
63
0
0
42
Heart to heart
RE: Có nên đổi Wave 100S -> Air Blade ???

Air Blade đẹp đấy chứ, cùng với Click trong giống như một cặp đúng không?

Hạng B2
18/8/04
221
44
28
39

Trích đoạn: nslinh

Trích đoạn: command

Bác chạy xong AB rồi tự nhiên chẳng muốn leo lên Wave nữa, từ kiểu dáng đến đẳng cấp thì AB vẫn cao hơn nhiều.
Bác Nslinh nói Wave hơn AB nhiều thì xin cho cái vi dụ, tư vấn mà nói suông như thế thì kô nên.

Wave S100:
- dáng cao, xe nhẹ, tay lái cũng nhẹ
- máy khoẻ, bốc, rất êm: để số 2 leo lề ào ào
- ít hao xăng
- 90 % là phụ tùng Thái.
- rẻ hơn AB cả hơn chục triệu.
tóm lại nếu để có chiếc xe chất lượng, không cần model để đi lại luồn lách trong nội thành thuận tiện thì Wave S là một lựa chọn đúng đắn.

Thật sự khó có thể so sánh giữa xe số và xe tay ga vì còn phụ thuộc vào sở thích mỗi người. Tuy nhiên Wave S còn có thể nằm trong top đầu của xe số ở VN, còn AB chẳng biết xếp vào loại nào trong top tay ga có mặt tại VN cả.

đọc hết em thấy có mỗi ưu điểm là rẻ hơn AB:mad:
Xe nhẹ mà bảo là ưu điểm thì em chịu thua, chắc vậy cái này xe trung quốc đứng đầu.(khác nào ưu điểm của thàng LiFan so với thằng mer là nó nhẹ hơn nên ít hao xăng hơn).
Ít hao xăng?? cụ thể là bao nhiêu Km/l con Sirus nhà em đường Tp là 55Km/l.(jupiter 45km/l)
Nhà em cũng vừa bán con wave và mua AB đây.
Ngày xưa thì người ta cần ăn no, mặc ấm, nhu cầu phát triển thì người ta kô những muốn ăn no mà phải ăn ngon mặc đẹp nữa bác à.
Tóm lại nếu kô có vấn đề gì về kinh tế thì chẳng ai lại chọn Wave mà kô chọn AB.
Em thì kô thích Honda đơn giản vì nhiều người đi quá nên "sợ đụng hàng" hehe em chỉ khoái mỗi thằng Yamaha nhưng kô vì thế mà phủ nhận những ưu điểm của Honda.

Tập Lái
10/4/07
17
0
1

Không nên bán mà hãy tặng cho người khác sau đó mua AB.

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

bây giờ em chưa bán 100s mà đã mua AB, nhưng thấy nó không rộng rãi hơn 100s mấy, lại còn trông teen quá [8D]. nên lại thay đổi ý định, sẽ giữ lại 100s để đi.
giờ em lại đang muốn bán AB đây, bác nào quan tâm thì hú em 1 tiếng

Last edited by a moderator:
Tập Lái
27/2/07
46
0
6
36
SG

bác này đổi xe vù vù như chong chóng ấy.... mình thua bác về khỏang này :D[8|]

Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley

Xe nhẹ mà bảo là ưu điểm thì em chịu thua, chắc vậy cái này xe trung quốc đứng đầu.(khác nào ưu điểm của thàng LiFan so với thằng mer là nó nhẹ hơn nên ít hao xăng hơn).
Ít hao xăng?? cụ thể là bao nhiêu Km/l con Sirus nhà em đường Tp là 55Km/l.(jupiter 45km/l)
Ngày xưa thì người ta cần ăn no, mặc ấm, nhu cầu phát triển thì người ta kô những muốn ăn no mà phải ăn ngon mặc đẹp nữa bác à.
Tóm lại nếu kô có vấn đề gì về kinh tế thì chẳng ai lại chọn Wave mà kô chọn AB.
Em thì kô thích Honda đơn giản vì nhiều người đi quá nên "sợ đụng hàng" hehe em chỉ khoái mỗi thằng Yamaha nhưng kô vì thế mà phủ nhận những ưu điểm của Honda.

các nhà khoa học khi nghiên cứu vật liệu công nghệ cao thường chú trọng đến tăng độ bền và giảm trọng lượng . Không phải cứ nặng là hay. Xe nhẹ nhưng độ bền vật liệu tăng thì giá thành sẽ cao và tốt hơn là nặng nhưng dòn, dễ gẫy. Bác cứ nhìn chất liệu nhựa của con Wave 100S với AB thì sẽ thấy ngay sự khác biệt của nhựa Thái và nhựa VN. Trăm nghe không bằng một thấy bác à.

Hạng B2
18/8/04
221
44
28
39

các nhà khoa học khi nghiên cứu vật liệu công nghệ cao thường chú trọng đến tăng độ bền và giảm trọng lượng . Không phải cứ nặng là hay. Xe nhẹ nhưng độ bền vật liệu tăng thì giá thành sẽ cao và tốt hơn là nặng nhưng dòn, dễ gẫy. Bác cứ nhìn chất liệu nhựa của con Wave 100S với AB thì sẽ thấy ngay sự khác biệt của nhựa Thái và nhựa VN. Trăm nghe không bằng một thấy bác à.
Bác lại so sánh khập khiểng nữa rồi.
Hai vật liệu khác nhau thi có thể nói được chứ sắt thép y chang nhau mà bác bảo nhẹ thì bền hơn em chịu thua.( bác đừng nói con wave sắt thép của nó xịn hơn sắt thép con Ab nhé- hay dàng đồng của con wave làm bằng Nhôm, carbon).
Chất liệu nhựa con Wave xịn hơn nên cái xe Wave nó nhẹ hơn hả bác :D
WaveS xếp top dầu xe số Vn là bác so sánh với cái xe nào thế LiFan, SiNo....của trung hoa anh hùng hay là Jupiter,Ex, Suzuki shogun.
So sánh với JupiterV thì để HonDa FT chứ Wave thì kô có cửa đâu nhé.
Còn trăm nghe kô bằng một thấy thì em kính bác, bác nên xem kĩ lại nhé.
Bác muốn thử so sánh chiếc nào thì mời bác call em có đủ AB, Wave, Jupiter... cho đến trung hoa anh hùng luôn nhé.

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

em hiện đang giữ cả 2 con 100s và AB. Em đồng ý với nhận xét của bác nslinh là chất liệu nhựa của AB trông chán hơn 100s (đó là em chưa dám so nhựa của AB với Dylan, sợ các bác mắng :D). Nói chung em chỉ phàn nàn về chất liệu nhựa của AB, cái này em cũng đã từng post trong các bài trước rồi. Riêng máy AB thì cực êm và bốc [8D]. Có điều kiểu dáng AB rất teen nên em ngồi không hợp (cái này không phải là lỗi của AB :D). Dylan đỏ em cũng đã đi thì thấy bình thường, nhưng ngồi lên cái AB tự nhiên thấy mình có vẻ ... đua đòi quá :D, nên hơi ngại. Còn dáng AB nói chung rất hot và đẹp, tầm U30 đi thì rất hợp ! Theo em thì AB trông hot hơn Nouvo, mặc dù Nouvo cũng rất đẹp rồi

Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley

Trích đoạn: vndnguyen

em hiện đang giữ cả 2 con 100s và AB. Em đồng ý với nhận xét của bác nslinh là chất liệu nhựa của AB trông chán hơn 100s (đó là em chưa dám so nhựa của AB với Dylan, sợ các bác mắng :D). Nói chung em chỉ phàn nàn về chất liệu nhựa của AB, cái này em cũng đã từng post trong các bài trước rồi. Riêng máy AB thì cực êm và bốc [8D]. Có điều kiểu dáng AB rất teen nên em ngồi không hợp (cái này không phải là lỗi của AB :D). Dylan đỏ em cũng đã đi thì thấy bình thường, nhưng ngồi lên cái AB tự nhiên thấy mình có vẻ ... đua đòi quá :D, nên hơi ngại. Còn dáng AB nói chung rất hot và đẹp, tầm U30 đi thì rất hợp ! Theo em thì AB trông hot hơn Nouvo, mặc dù Nouvo cũng rất đẹp rồi

thôi đã lỡ mua rồi thì bác cứ giữ AB mà chạy chở con đi chơi cho nó trẻ trung, còn đi làm thì đi Wave S cho nó đứng đắn. bán làm gì lỗ hết gần 2t. Có khi vài tháng nữa nhìn AB lại thấy quen mắt.

Thật sự em chả hiểu chiến lược kinh doanh của ông Honda nữa. Có duy nhất một chiếc tay ga cho nam SX tại Vn mà đối tượng khách hàng chủ yếu là nam U30 thích style, giá lại quá cao với các hãng khác.

Nhìn lại các hãng khác như Yamaha, có Nouvo dành cho U30- U50, Mio Maximo cho nam U30, Mio Ultimo dành cho nữ U30 ... giá lại rẻ hơn, chỉ có 21t, so với 28t của AB thì đắt lè.

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

thôi đã lỡ mua rồi thì bác cứ giữ AB mà chạy chở con đi chơi cho nó trẻ trung, còn đi làm thì đi Wave S cho nó đứng đắn. bán làm gì lỗ hết gần 2t. Có khi vài tháng nữa nhìn AB lại thấy quen mắt.

Thật sự em chả hiểu chiến lược kinh doanh của ông Honda nữa. Có duy nhất một chiếc tay ga cho nam SX tại Vn mà đối tượng khách hàng chủ yếu là nam U30 thích style, giá lại quá cao với các hãng khác.

Nhìn lại các hãng khác như Yamaha, có Nouvo dành cho U30- U50, Mio Maximo cho nam U30, Mio Ultimo dành cho nữ U30 ... giá lại rẻ hơn, chỉ có 21t, so với 28t của AB thì đắt lè.
sau mấy ngaỳ đi thử thì em thấy thích AB rồi, máy rất êm và bốc, dáng đẹp, nên cũng giữ lại để đi. Phần nhựa nếu đứng cách xe cỡ 2m thì nhìn không vấn đề gì. Wave 100s thì cũng giữ lại vì em cũng còn thích xe này (trông nó lành, dễ đi và "đẹp dịu dàng mà không chói lóa" :D). Khi nào mua ô tô thì em sẽ bán AB sau [8D]