Hạng D
24/8/07
1.661
2.706
113
thợ thuyền bên ngoài ở vn ngán lắm, vô hãng thợ chỉ ở mức khá tr bình, làm thì chủ ko theo sát bỏ thí ấy, phát sinh vde thì quay lại giải quyết sau, thì giờ đâu mà rãnh vậy...

vợ mình chạy con lead bản mơi, ko có công tắc đèn, leo lên lề là pha vô mặt ngta đang ngồi trong quán rất ngại. kêu honda nó lắp công tắc bao tiền tui trả nó nói ko gắn dc và còn hù a ra ngoài gắn là e ko bảo hành xe anh nửa nhe, vãi nồi vs thằng honda...

có con xe máy còn vậy nên bác mà chơi bộ com lê 360 vô là hơi khó cho vụ bảo hành ah...

Hạng D
24/8/07
1.661
2.706
113
Không cần thiết, chỉ thêm rối mắt, muốn lên tay chịu khó đi nhiều 1 tí, đi từ từ nhiều rồi quen thôi. Chắc chắn mất bảo hành hệ thống điện và cái màn hình theo xe rồi.
đi nhiều vs dkien biết cách để ý và có ng giải thik thêm các tình huống, cách canh khoảng cách xa gần từ góc người lái, mà công nhận lái xe ở tphcm oải thiệt, có ng chạy mấy năm trời mà cứ va quệt hoài lun....

• Like
Reactions: No[2]
Hạng D
22/1/19
4.057
6.693
113
Có cam lùi với cảm biến trước sau là ổn rui. Tập tành một thời gian với tụi nó thì sẽ quen, và quen luôn với việc ước lượng không gian quanh chiếc xe.

• Like
9/7/20
752
1.037
93
28
Chính xác là ko bảo hành phần điện nhé, lắp rồi thơi nó cắt nối tùm lum, xui xui như bác nào dây nó chập cháy ecu thì ko bảo hành mà sửa thì kinh khủng nhé bác.
Chừng nào hết bảo hành hẵng độ, còn bảo hành cứ để zin đi

• Like
Hạng B2
4/11/17
133
77
29
34
Theo ngu kiến của em thì không nên bác ạ, rối mắt lắm, chị nhà lại càng thêm bối rối. Em nghĩ chỉ nên lắp thêm 1c cam cặp lề + 1 màn hình 4" nho nhỏ. Tiện dụng cực kỳ mà không động đến đk bảo hành.

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng B2
30/10/16
466
6.096
93
ko nên gắng vì từ từ sẽ có kinh nghiệm chứ gắn vào rồi thì sẽ phụ thuộc nó, ko tốt

Hạng F
29/10/16
11.579
22.168
113
Pháp
Có thể sửa lại hợp đồng, gắn cảm ứng trước và sau (cửa nếu có) để tránh va chạm, và ít nhất 8 cái ... xữ dụng cho sướng, thêm cái ACC đi bác . Thân !

Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
View attachment 2372864
*Ảnh minh họa

Chào mấy bác
Em đang dự tính lấy con Mazda 3 Sport bản Pre cho vợ em đi, vì lái yếu nên tính lắp thêm cái cam 360. Nhưng nghe bảo lắp rồi không được bảo hành, nên em tính cứ kệ lắp để xài cho tiện trước. Thì có ổn không mấy bác cho em xin tí kinh nghiệm ?

Hãng k bảo hành là nguyên xe hay về điện thôi ??

Với xe mới mua cần lắp thêm những thứ gì cơ bản? Mấy bác cho e xin ý kiến.

Cảm ơn nhiều!!!
Thật ra cam 360 dùng rất ít, de đã có cam lùi, chỉ cần gắn cam cập lề công tắc riệng sử dụng khi vô hẻm hẹp, cua góc hẹp, hẻm xe hợi đậu còn vừa đủ xe mình lọt thì xem bên nào bật bên đó, hay lề cao sợ cấn mâm. Mà cũng ít trường hợp phải xem nên mình gắn cam cặp lề 2 bên giá 1tr thôi xem màn hình theo xe luôn, gắn đơn giản nhất mà đáp ứng nhu cầu là oki roi. cần xem thì bật không thì chằng ảnh hưởng gì.

Hạng B2
17/9/12
242
1.851
93
Hochiminh
Thật ra cam 360 dùng rất ít, de đã có cam lùi, chỉ cần gắn cam cập lề công tắc riệng sử dụng khi vô hẻm hẹp, cua góc hẹp, hẻm xe hợi đậu còn vừa đủ xe mình lọt thì xem bên nào bật bên đó, hay lề cao sợ cấn mâm. Mà cũng ít trường hợp phải xem nên mình gắn cam cặp lề 2 bên giá 1tr thôi xem màn hình theo xe luôn, gắn đơn giản nhất mà đáp ứng nhu cầu là oki roi. cần xem thì bật không thì chằng ảnh hưởng gì.
Gắn Camera cặp lề này hãng nó có bảo hành ko bác ? Vì có can thiệp phần điện ?
Hay là hãng ráp luôn.?

Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
Gắn Camera cặp lề này hãng nó có bảo hành ko bác ? Vì có can thiệp phần điện ?
Hay là hãng ráp luôn.?
Cam cặp lề gắn đơn giản lắm không cắt dây gì, có đầu cắm, dùng màn hình của xe. Mình gắn Mazda 6 hãng có nói gì đâu. cần thì mạnh dạn gắn, chẳng ai làm khó việc đó cả không thì tháo ra trước khi đem đi bảo hành. Còn lăng tăng thì để zin chạy đi bác chứ hãng mà từ chối bảo hành thì có ngàn lý do. Hãng không cứng nhắc lắm đâu. Mình khi đi bảo bảo dưỡng định kỳ alo trc cho 1 bạn ở hãng. Làm xong bồi dưỡng em nó 100k uống cà phê cho vui vẻ. Chỉ vậy thôi là có gì em nó vui vẻ, mua phụ tùng gì nhắn zalo hỏi trước em nó tra có hàng thì lên không thì khi có báo lại khỏi phài chạy lên, nhanh gọn, như làm bảo hiểm alo em nó trước thế là hẹn với bên bảo hiểm phối hợp nhanh gọn, chuyện gắn thêm cam cập lề nhỏ xíu lo gì. Ngoại giao tí là đc việc thôi, cứ ko gắn sớm va quẹt còn sót hơn, mình trc bị cấn mâm thế là quyết gắn trong 1 nốt nhạc. An tâm hơn hẳn,,,

• Like
Reactions: haitranco