Hạng B1
25/12/14
63
56
18
Tp.HCM
Iem đi ăn cưới ở White Palace, họ kiu mình vào chỗ, nhưng bắt gửi lại chìa khoá, chặng đặng dừng nhưng iem phải để, mà mặt iem lúc đó cứ như ai ăn hết của nhà iem í, rất khó chịu, mà iem k thể làm như bác là đi về, đành đưa, nói chung xe iem để đồ đạc tùm lum trên đó, k có bao nhiu, nhưng bắt đưa chìa khoá cho nv bãi xe, thấy khó xử, khó chịu. Hix, gặp như trường hợp trong bài nêu, chắcd iem chết cho roài.
"Ngựa" của ai thì người đó cưỡi mà bác, không phân biệt cùi mía hay cùi chuối gì ráo. Xe mình thì mình chạy, không bao giờ tin tưởng khi giao xe cho người khác. Bản thân mình người khác giao xe lạ cho cũng không dám chạy.

Hạng B2
29/9/15
157
238
43
48
có bằng lái rồi cũng chưa chắc xe nào cũng lái được, huống chi là xe lạ phải không bác. Tốt nhất là không giao xe cho người lạ, cứ để lại số điện thoại trên cửa xe, có gì cứ gọi cho chắc.
Có bằng lái dù sao cũng đỡ hơn, BH đền !

Hạng D
24/5/13
1.196
1.649
113
Khổ thân chủ xe và cậu nvbv, không biết có bằng lái ko mà kĩ năng kém quá, chẳng biết lái xe vậy dc bao nhiêu tiền mà ham hố quá. May mà chưa dính tới người.
Cách đây 3 năm , ông sếp cũ e có mở bar nhỏ, e đi theo mà tính e ko nhậu nhẹt nên hay ngồi ngoài với bv, bạn sếp e tới thì họ cũng ngại vụ giao c khóa để gửi xe vì xe họ có đồ đạc, vì thấy e quen biết nên họ mới giao xe, thế là e kiêm lun trông xe, có bữa cu cậu bv giữ xe nhậu ở đâu xỉn xỉn rồi , e mới cản ko cho lái xe của khách đi thế là cậu ta la lối này nọ, e nói nếu có chuyện gì thì cậu ta tự chịu trách nhiệm, có tổ trưởng bv làm chứng. May là lần đó ko sao chứ có gì thì cũng mệt mỏi cả đám rồi

Hạng D
4/2/08
4.570
6.438
113
TPHCM
có lần em cũng đã post lên OS vụ này... em là em không bao giờ đưa chìa khóa cho bảo vệ tại mấy chỗ nhà hàng, quán ăn.

Có lần em ăn ở ốc Đào, em giữ chìa khóa và nói bảo vệ "anh ngồi cái bàn đó, cần dời xe thì cứ vào kêu". Lúc ăn xong đi ra thằng bảo vệ đang de con xe Aveo nó hỏi em "anh, sao xe này không vào số de được", em bảo "em chịu, kêu chủ xe ra đi chứ anh không đụng vào"

Hạng D
2/10/14
1.201
1.426
113
Gửi xe ở nhà hàng, quán ăn: có thể hỏi chổ để tự lái đi: OK
Gửi xe tháng, nếu bắt gửi lại chìa thì kiếm chổ khác: OK

Nhưng khi đi RỬA XE thì cũng bị, cái này là vô thế...hix
Gửi nhà hàng quán ăn thì mình tự lái ok.
Gửi xe bãi xe nếu có hỏa hoạn cháy nổ. khi có chìa khóa nhân viên lái xe ra. Còn không giao chia khóa coi như xong. Cái này em chỉ nói xui lắm thôi. Chứ em cũng không muốn giao xe.

• Like
Reactions: Tohoa and vkc
vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Gửi nhà hàng quán ăn thì mình tự lái ok.
Gửi xe bãi xe nếu có hỏa hoạn cháy nổ. khi có chìa khóa nhân viên lái xe ra. Còn không giao chia khóa coi như xong. Cái này em chỉ nói xui lắm thôi. Chứ em cũng không muốn giao xe.

Em nói theo bài viết chính đó bác.
Em cũng gửi chìa cơ cho bãi xe. Dù bãi xe em có ô riêng cho mỗi xe, nên việc dời xe = 0
Em đi Esc nên nếu NV bãi xe dùng chìa cơ để mở thì nó hú còi kinh lắm, không biết tắt thì khổ :)