Thảo Luận Chung Có nên hành xử như vậy?

Hạng B2
3/5/19
237
474
81
29
Các bác thấy hành xử như trong clip này có đúng?

Có nên hành xử như vậy?

A xe máy đúng chuẩn là thành phần gây hại, nhưng a chạy oto hành xử kiểu tay chân, chạy xuống đánh đấm như thế....
Va chạm giao thông thôi mà. Đúng sai có pháp luật, sao lại dùng tay đánh vào mặt người ta.
E vẫn kh thích kiểu hành xử như thế cho lắm, bước xuống xe nhẹ nhàng lịch sự như vậy không tốt hơn sao?
a xe máy chạy sai rõ ràng k có ý thức, mình mà hành xử như thế chả khác nào mình cũng k có ý thức

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Xe 4b phóng khá nhanh ở chỗ đông đúc xe qua lại chưa kể đang có xe tải hướng ngược chiều chắn tầm nhìn.
Xuống xe tài xế 4b lại hổ báo thế này sớm muộn cũng có ngày gặp phải xe máy lầy thủ sẵn hàng nóng trong người.

Hạng D
21/12/17
1.772
2.736
113
40
Anh 4 bánh không chừng lỗ nặng, đấm nó vài cái cho đã tay, rồi xe mình trầy trụa hư hao ra sao mình tự lãnh đủ, nó chạy mất rồi biết đâu mà tìm.
Có thể anh 4 bánh đã đúng, 2 bánh sai, nhưng với kẻ có máu côn đồ như anh 4 bánh này, nếu em đang là ông chủ của anh ta, em khéo léo tìm cách đuổi việc anh ấy; nếu em đang hợp tác làm ăn với anh ấy, em sẽ tìm cách chấm dứt; nếu anh ấy có ý định "cua" con gái hoặc em gái của em, thì xem như anh ấy không còn cơ hội gì cả.
Loại người hở ra là thích đấm đá, dòng máu của bản năng dã thú (lúc con người còn sống ở thời tiền sử) còn chảy quá nhiều trong huyết quản như vậy, sớm muộn gì cũng bị pháp luật trừng trị, còn không thì cũng bị giang hồ nó xử. Đưa anh này về sống ở xã hội thời kỳ đồ đá chắc anh ấy thích lắm, vì lúc ấy không có pháp luật và tình người như bây giờ, anh ấy tha hồ mà "chiến đấu" với các bộ lạc thời tiền sử và các loài dã thú. Coi bộ anh ấy không thích hợp để sống ở thế giới loài người văn minh hiện đại rồi.

• Like
Reactions: Congtruyen
Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Không có anh hùng nào vào nện cho thằng chạy 4b đó nhỉ? Thằng 2b chịu đau xíu nhưng không phải đền gì nó, khôn phết á, tranh thủ chạy luôn. :rolleyes:
Chạy đường đông không cảnh giác là dính chưởng ngay dù là xe gì, mong mọi người luôn cẩn thận.

• Like
Reactions: khanhkntg
Hạng B2
19/4/14
225
317
63
Anh 4 bánh không chừng lỗ nặng, đấm nó vài cái cho đã tay, rồi xe mình trầy trụa hư hao ra sao mình tự lãnh đủ, nó chạy mất rồi biết đâu mà tìm.
Có thể anh 4 bánh đã đúng, 2 bánh sai, nhưng với kẻ có máu côn đồ như anh 4 bánh này, nếu em đang là ông chủ của anh ta, em khéo léo tìm cách đuổi việc anh ấy; nếu em đang hợp tác làm ăn với anh ấy, em sẽ tìm cách chấm dứt; nếu anh ấy có ý định "cua" con gái hoặc em gái của em, thì xem như anh ấy không còn cơ hội gì cả.
Loại người hở ra là thích đấm đá, dòng máu của bản năng dã thú (lúc con người còn sống ở thời tiền sử) còn chảy quá nhiều trong huyết quản như vậy, sớm muộn gì cũng bị pháp luật trừng trị, còn không thì cũng bị giang hồ nó xử. Đưa anh này về sống ở xã hội thời kỳ đồ đá chắc anh ấy thích lắm, vì lúc ấy không có pháp luật và tình người như bây giờ, anh ấy tha hồ mà "chiến đấu" với các bộ lạc thời tiền sử và các loài dã thú. Coi bộ anh ấy không thích hợp để sống ở thế giới loài người văn minh hiện đại rồi.
Anh ấy là doanh nhân thành đạt đó nha, bác đừng chê vội, là chủ doanh nghiệp của chuỗi cửa hàng cho vay không cần tín chấp, cầm đồ, đòi nợ giùm.... nha bác

• Haha
Reactions: khanhkntg