Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
9/9/09
2.311
64
48
51
Saigon
đúng rùi .... phải có 5 cái QĐ phê duyệt QH của cơ quan cấp có thẩm quyền nhé ??? mà phải có tên của đương sự nữa mới hội đủ điều kiện còn không thì xxx

Hạng B1
24/1/13
91
2
0
Truớc em đăng ký thi quy họach từ đầu. Vì em khóai làm đô thị + cảnh quan từ hồi nhỏ.
Sau này mới thấy lựa chọn không sai.

Ai thuê chữ ký chủ trì đồ án quy hoạch không hè? ka ka

Hạng B2
17/8/12
130
1
0
Lang Bạt Kỳ Hồ
Mr.N nói:
Lạc Hoan nói:
Tuỳ, đằng nào ra trường cũng được cấp bằng KTS như nhau .... Sau 5 năm đi xin chứng chỉ hành nghề còn khoái hơn - vì có chữ QH
Bác mơ. Sau 5 năm đi làm quy họach thực thụ thì mới có chứng chỉ quy họach. Còn bác cứ vẽ công trình với toàn nhà phố thì mơ 2 chữ QH trong chứng chỉ đi nhé.
Dễ lắm bác ạ, chỉ cần 5 năm sau tốt nghiệp thôi. Mọi việc còn lại có người soi sáng

Hạng B1
24/1/13
91
2
0
soi sáng kiểu 10 chai nó ra chứng chỉ rởm không có hồ sơ gốc. Đụng chuyện là các cụ chỉ có chết tới chết.
Em biết 1 ông...cũng soi sáng, sau đụng chuyện khá lớn...thanh ra phanh phui ra...bị cấm hành nghề liên quan xd trong tỉnh luôn đó.

Hạng C
27/2/07
577
934
93
TP Hồ Chí Minh
Cụ Trần nói:
soi sáng kiểu 10 chai nó ra chứng chỉ rởm không có hồ sơ gốc. Đụng chuyện là các cụ chỉ có chết tới chết.
Em biết 1 ông...cũng soi sáng, sau đụng chuyện khá lớn...thanh ra phanh phui ra...bị cấm hành nghề liên quan xd trong tỉnh luôn đó.

Em nghĩ phải có hồ sơ gốc chứ lị, vì bác ấy bảo phải nộp hồ sơ vào Sở XD (dĩ nhiên là vẫn kê khai đầy đủ, còn việc có xác minh kê khai có đúng thực chất hay không thì.... hehe), chờ đến ngày ghi trên giấy biên nhận theo quy định mới có hàng được. Còn nói về đụng chuyện, thì không cần biết chuyện gì, có hồ sơ gốc hay không có hồ sơ gốc thì chuyện nào cũng chết cả.

Hạng B2
24/9/11
388
12
18
danacons nói:
đúng rùi .... phải có 5 cái QĐ phê duyệt QH của cơ quan cấp có thẩm quyền nhé ??? mà phải có tên của đương sự nữa mới hội đủ điều kiện còn không thì xxx
Có quyết định phê duyệt QH của cơ quan cấp có thẩm quyền nhóe,
nhưng đương sự có tư cách gì để có tên trong quyết định phê duyệt QH của cơ quan cấp có thẩm quyền

Cụ Trần nói:
Hồ sơ gốc là hồ sơ gì hả cụ?
Cái biện nhận của sở Xây hay cái biên lai nộp phí

Last edited by a moderator:
Hạng B1
24/1/13
91
2
0
hồ sơ gốc là giấy xác nhận của hội nghề nghiệp (hội kts nơi kts hành nghề), cái biên bản họp hội đồng, trong đó có ghi ý kiến của các thành viên hội đồng có thống nhất việc cấp chứng chỉ cho đương sự hay không.
Cụ không tìm hiểu quy trình cấp chứng chỉ rồi. Hơi bị kinh đấy, không phải cứ nộp vô là cấp đâu.

Hạng C
27/2/07
577
934
93
TP Hồ Chí Minh
Cụ Trần nói:
hồ sơ gốc là giấy xác nhận của hội nghề nghiệp (hội kts nơi kts hành nghề), cái biên bản họp hội đồng, trong đó có ghi ý kiến của các thành viên hội đồng có thống nhất việc cấp chứng chỉ cho đương sự hay không.
Cụ không tìm hiểu quy trình cấp chứng chỉ rồi. Hơi bị kinh đấy, không phải cứ nộp vô là cấp đâu.
Muốn có hồ sơ gốc thì các chuyên viên phải xem và trình hồ sơ lên, khi trình là phải đầy đủ hồ sơ như Cụ Trần nêu. Giấy xác nhận không cần của Hội KTS thì cần của cơ quan nơi KTS làm việc (mà cái nào cũng dễ kiếm cả). Cái khó nhất là xác định KTS xin cấp CCHN có thật sự tham gia các (5) công trình đã kê khai không thì đã có các chuyên viên khai sáng rồi. Cứ thế, Hội đồng duyệt thôi.

Nói thêm đối với trường hợp cá biệt của em trước đây 7 năm, thành viên hội đồng có cả sếp của em và sếp của sếp em là Chủ tịch hội đồng (dĩ nhiên là cũng biết em từ lâu), vậy mà HĐ vẫn ra kết luận: không cấp vì chưa đủ điều kiện. Tới chừng em xin không nhận việc do sếp giao, sếp hỏi tại sao, em bảo do em chưa đủ điều kiện làm chủ trì, mọi việc mới vỡ lẽ ra. Nhưng xui là em vẫn phải thực hiện việc đó (chắc xương quá không có đứa khác trong cơ quan chịu nhận), còn CCHN thì sếp bắt nộp lại hồ sơ, ký trong vòng 3 nốt nhạc, hê hê

Status
Không mở trả lời sau này.