ina
Hạng B2
11/1/07
267
2
0
Hỏi kinh nghiệm em Kim Anh, quê Cao Bằng. (nhớ mang dao gọt hoa quả). Em dọt.

Hạng C
20/3/08
860
4
18
theo em thì bác không nên nhận lời,trên đường thiên lý,khốc liệt lắm bác ạ,em đi đường xa thường hay gặp những xế nữ bị những thằng tài xế tốc hành có những hành vi không đẹp đối với phụ nữ như chèn ép hù dọa,gây hoang mang ,rồi còn bao nhiêu chuyện nhiêu khê nửa bác ạ,phụ nữ khi đi xa tốt nhất là ngồi ghế phụ thôi,mà sao sếp bác thiếu ga lăng vậy,nếu em là sếp của bác thì em lái luôn.Sao lại để phụ nữ lái xe chở mình được nhỉ em không hiểu nỗi[8|]

Hạng B2
13/11/08
408
832
93
NHÀ TUI
không nên chị ơi !!!!!!!!
chị có thể cho biết cụ thể là bao nhiêu km không .Em ít đi xa lắm mỗi lần đi châu đốc về là em đã mệt đừ rồi .Còn đằng này còn kiêm thêm nhiệm vụ trợ lý + vừa đi vừa suy nghĩ về............nước mỹ thì còn tập trung thế nào nữa đễ mà lái xe??

OSOM
13/6/05
983
1
0
hanoi
otohanoi nói:
Pleasure nói:
Nhờ các Bác tư vấn giúp em,

Em là thành viên mới của diễn đàn OtoSaigon, em đang trong một tình thế rất khó xữ. Nhờ các bác nào có kinh nghiệm thì cho em lời khuyên với.

Em mới chuyển về làm việc cho một công ty nước ngoài được 3 tuần. Công việc của em là trợ lý cho Tổng Giám Đốc với mức lương khá ổn định và được nhiều ưu ái của Sếp.
Theo em được biết trước tới giờ Sếp vẫn thường dùng xe chung của công ty để đi công tác trong nước, nhưng cách đây một tuần Sếp quyết định tậu một chiếc Lexus-460 để sử dụng cho công việc giao tiếp sắp tới. Và theo như kế hoạch thì 2 tuần nữa công ty em sẽ có một chuyến công tác xa, lần này gốm có em và Sếp cùng 2 vị khách rất quan trọng. Vì em có bằng lái xe và lái rất cẩn thận hơn nữa rất rành đường nên Sếp có đề nghị em kiêm luôn lái xe để có thể đủ chổ cho 2 vị khách còn lại mà không cần tài xế của công ty.

Sau khi nghe lời đề nghị này, em thật sự rất khó xữ. Bởi vì dây là lần đầu tiên em nhận nhiệm vụ trợ lý kiêm luôn tài xế, Em cũng biết rằng sẽ rất thú vị khi được lái thử chiếc xế hộp sang trọng này và cũng rất vui khi được Sếp tin tưởng. Nhưng thú thật em rất lo và không biết trong những chặn đường dài sắp tới đây liệu em có gặp rắc rối gì hay không? Có quá nguy hiễm cho một tài xế nữ bắt đắc dĩ như em hay không? Em có nên từ chối lời đề nghị này hay hay không? Và nếu từ chối thì công việc của em có bị ảnh hưởng gì không? Các bác nào có kinh nghiệm thì tư vấn giúp em với, em rất biết ơn.

Theo em nếu bác đã từng học Võ thì có thể lái thử vài buổi xem sao , còn nếu không có Võ thì theo em bác đừng mạo hiểm . Vì dù sao bác cũng mới về làm việc tại cty chắc cũng chưa hiểu xếp lắm , cùng là đàn ông chắc xếp bác cũng......như em thôi:D , vì vậy bác nên cân nhắc mấy lời khuyên của em nhé . Chúc bác có một công việc toại nguyện .
bác Thanh cũng từng có lái xe là nữ ah?

Hạng D
1/1/08
1.071
2
38
Bác mới làm có 3 tuần mà đã được xếp tin tưởng ghê.
- Em mà là xếp bác thì em không dám tin giao xe cho một nhân viên mới làm việc cùng mình lái một chiếc xe lạ (dài hơn 5m, rộng gần 1,9m, 380hp) mà lại là NV nữ và không phải là lái xe chuyên nghiệp.
- Còn nếu em ở địa vị bác thì em cũng không nhận vì mình không phải là lái xe chuyên nghiệp, đó là một chiếc xe lạ to lớn, đắt tiền và là một chuyến đi công tác xa (cứ cho là bác có nhiều năm kinh nghiệm lái xe và đã lái xe đường dài)

Hạng B2
1/10/08
125
4
18
Công nhận cứ thớt nào có mem nữ là các bác vào đông ghê.Đúng là cứ tươm tướp , tươm tướp...
:)

Hạng C
20/3/08
860
4
18
td858691 nói:
Công nhận cứ thớt nào có mem nữ là các bác vào đông ghê.Đúng là cứ tươm tướp , tươm tướp...
:)

sao bác lại nhìn anh em với con mắt như thế nhỉ:D

O.S.P.D
11/2/04
696
2
18
Vietnam
Đây là suy nghĩ của anh Xếp đó nhé : 
" Xe mình đắt tiền thật, nhưng xe công ty, hư xe công ty, bảo hiểm lo, mình đâu có lo gì. Còn bé trợ lý " thơm " ghê ( phải thơm mới được tuyển làm trợ lý:)). Mà nó mới biết lái xe, cho nó lái xe xịn thế này thế nào nó cũng  sướng tê người. Biết đâu nhờ đó mà mình "thịt" được con bé đó trong chuyến đi này" :)[8D] 

Em ném đá hội nghị thôi chứ không có ý gì he he he