Hạng B2
9/9/12
454
7.566
93
View attachment 1875898 Như cổng nhà e rào vậy cho nó an toàn.
ko nói trước dc điều gì đâu mấy a, trộm leo vào nhà mất của ko tiếc, chỉ sợ nó điên lên xiên 1 phát mất mạng thôi.
xh v n vì đâu nên nỗi, tự mình bảo vệ mình.
Sao anh không làm cửa cuốn? Sân sẽ thoáng hơn, trộm cũng khó leo lên tầng 1 hơn.

Hạng F
13/9/07
7.049
48.463
113
Compound nào chứ compound mấy khu bầy hầy như khu gần samsung q9 thì ko có ham

Hạng D
9/5/09
3.408
16.063
113
Compound mất trôm mình biết duy nhất 1 vụ của đại gia thủy sản mất cái tủ sắt vault tiền nhưng là do người làm chôm!

Diamond Hand
7/10/11
572
9.179
93
Bọn trộm thường ko nhập nha bằng cửa chính vì khó. Chúng thường kiếm các lối khác dễ như cửa trên các tầng, cửa sổ, thông gió toilet, sân thượng. Gia chủ ko để ý thì hay gia cố lối chính mà quên các đường khác có thể vào dc.

Sao anh không làm cửa cuốn? Sân sẽ thoáng hơn, trộm cũng khó leo lên tầng 1 hơn.
Vợ e rất ghét cửa cuốn, nên quyết định ko làm.
Nhà e lúc nào cũng có người ở nhà, khi đi du lịch thì cũng nhờ người tới chừng nhà.
Các ô thông gió, cửa phía sau, ô toilet đều có gia cố song sắt bên trong.
Giờ e chỉ lo cửa chính phía lầu 1-2. Vì dùng nhôm Xingfa + khóa KinLong ,có thêm đố nhôm cửa chính (song inox cửa sổ) để có bị đập kính cũng ko vào được. Nhưng vẫn còn lo vì nghe nói cửa nhôm Xingfa dễ bị cậy lắm. Cầm xà beng nạy phát là ra.
Hóng nhà a nào có xài cửa nhôm Xingfa chia sẻ kinh nghiệm.

Hạng D
6/12/07
1.353
14.569
113
View attachment 1875898 Như cổng nhà e rào vậy cho nó an toàn.
ko nói trước dc điều gì đâu mấy a, trộm leo vào nhà mất của ko tiếc, chỉ sợ nó điên lên xiên 1 phát mất mạng thôi.
xh v n vì đâu nên nỗi, tự mình bảo vệ mình.
em ở nhà vườn, luôn dặn người nhà xe để trong rào chứ không dẫn vài nhà, và luôn để sẵn chìa. Trộm có vào thì nó dắt xe đi cho lẹ.