Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Có nên lắp cái Vietmap P2 không?

Hạng C
31/8/09
745
227
43
Saigon
Cái bộ camera hiện tại của mình nó cũ quá rồi sd Navitel không update được (cũng 5-6 năm) nên mình định thay bộ camera Vietmap P2 này.
Muốn:
  • Camera hành trình
  • Báo tốc độ.
  • Chỉ đường.
Mình thấy có cái P2 này nhưng hỏi thì mới biết nó lắp vào gương. Con hiện tại của mình dạng lắp rời gán ở capo xe để xem. Chứ cái lắp gương chiếu hậu này mình chưa thử bao giờ nên chưa biết có tiện để xem không nhỉ? Vì thấy nó có vẻ nhỏ sao ấy. Rồi mình muốn xem phía sau khi đang lái thì xem như thế nào nhỉ? Anh chị nào biết chỉ giúp.

View attachment 2701141

Đang dùng P1. Vẫn xem phía sau được. 1 là bật camera sau 2 là tắt cái màn hình (chế độ off) thì cái mặt kính nó thành cái gương bình thường. Chỉ có 1 nhược điểm là nó quá nặng nên khi trời nóng vừa vào xe thì nót tuột xuống hoài, chạy cho xe mát lại thì nó cố định lại bình thường.

Có rất nhiều chức năng mà mình ít khi dùng tới, có hotspot wifi cho mấy đứa nhỏ nó kết nối xem ipad. dẫn đường thì mình dùng google map trên dt quen rồi, chỉ khi nào đi xa thì có cái chức năng cảnh báo tốc độ là mình thích.

Nếu có nâng cấp sau này thì mình sẽ lấy loại 2 cam của Vietmap như KC01. nhỏ gọn hơn vì các chức năng kia của P1/2 mình kg dùng hết.

• Like
Reactions: nmduc073