Hạng B2
2/9/04
424
218
43
View attachment 829219
Chào các bác. Bữa giờ ngắm em Ford Explorer cũng lâu rồi, chỉ là thêm xe từ 5 lên 7 chổ nên không vội lắm. Tình hình là thời gian qua thấy nếu muốn mua Explorer phải mua phụ kiện hoặc phải chờ 1-2 tháng mới có xe. Ngoài ra, tháng 7 và 8 AL cũng không thích hợp cho mình nhận xe. [pagebreak][/pagebreak]​
Nay sắp tới lúc hợp để lấy xe và xe hiện nay cũng có sẵng hợp màu xe, không phải mua phụ kiện, đúng giá xe có xe giao ngay. Không biết thời gian này lấy Explorer có nên không nhỉ, nữa muốn lấy ngay mà cũng hơi lăng tăng cho năm 2018, còn khoản hơn 2 tháng là tới rồi.​
Các bác cho xin ít ý kiến với, do hợp ngày nên khoản cuối tháng 10 DL có thể chốt lấy xe. Mà sao ít thấy bài luận bàn về em nó thế nhỉ!​

Cảm ơn các bác.
Đây, bác cứ chờ đến năm 2018 xe nó rẻ như thế này đây ạ:
Quy định mới: Thuế 0%, đừng mơ ô tô nhập ồ ạt về Việt Nam

Nghị định số 116/2017/NĐ-CP, Quy định về điều kiện sản xuất, lắp ráp, nhập khẩu và kinh doanh dịch vụ bảo hành, bảo dưỡng ô tô, đã được Thủ Tướng Chính phủ ký ban hành, ngày 17/10/2017 và có hiệu lực ngay lập tức.
Theo đó, kinh doanh ô tô nhập khẩu phải chịu những quy định ngặt nghèo, khiến cho xe nhập khó tràn vào Việt Nam, cho dù thuế nhập khẩu có về 0%...
http://vietnamnet.vn/vn/kinh-doanh/...ung-mo-o-to-nhap-o-at-ve-viet-nam-405788.html
(nguồn: Vietnamnet)

• Like
Reactions: vuhothang
Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
Không nên mua lúc này, em vừa ôm EXp đi 5 ngày, total 2.000km. mỗi lần mạnh chân ga là cabin nồng nặc mùi bố cháy. Lỗi trên toàn thế giới, em nghĩ nếu ko ảnh hưởng nhiều cũng sẽ ảnh hưởng ko ít tới sức khỏe
Chừng nào phò fix lỗi này xong hãy mua.

Hạng B2
22/5/04
243
47
28
HCM
Kà kà, trên Gr FB có thấy ca thán vụ này, đạp tốc độ cao nghe mùi khét, chưa thấy bác nào phẩn hồi mấy em mới sau này còn bị không đây.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Ngay và luôn nha bác. Đã áp luật hạn chế xe nhập khẩu rồi đó bác ơi.

Hạng B2
16/11/16
195
96
28
38
Đây, bác cứ chờ đến năm 2018 xe nó rẻ như thế này đây ạ:
Quy định mới: Thuế 0%, đừng mơ ô tô nhập ồ ạt về Việt Nam

Nghị định số 116/2017/NĐ-CP, Quy định về điều kiện sản xuất, lắp ráp, nhập khẩu và kinh doanh dịch vụ bảo hành, bảo dưỡng ô tô, đã được Thủ Tướng Chính phủ ký ban hành, ngày 17/10/2017 và có hiệu lực ngay lập tức.
Theo đó, kinh doanh ô tô nhập khẩu phải chịu những quy định ngặt nghèo, khiến cho xe nhập khó tràn vào Việt Nam, cho dù thuế nhập khẩu có về 0%...
http://vietnamnet.vn/vn/kinh-doanh/...ung-mo-o-to-nhap-o-at-ve-viet-nam-405788.html
(nguồn: Vietnamnet)
Theo em đọc qua thi nha nước làm vậy để bảo đảm chất lượng xe khi nhập về phải đủ tiêu chuẩn thôi . Còn các doanh nghiệp thì lấy cớ này để kg giảm giá hoặc giảm ít thôi . Nói chung là các doanh nghiệp dù là nhập khẩu hay lắp ráp trong nước đều kê sang phẩm lên rất cao nhầm móc túi khách hành thôi chư chẵn tốt lành gì đâu . Có câu người mua thì lầm chứ người bán kg bao giờ lầm .

• Like
Reactions: Jomsviking
Hạng B2
24/9/13
476
332
63
Thuế trước bạ chắc chắn sẽ tăng, vì xe này nhập Mỹ nên sang 2018 kiểu gì cũng tăng giá, múc luôn đi bác ạ. Em không đủ tiền nên cũng vừa xơi em Pajero đời cũ rồi ạ.

• Like
Reactions: ManhUy
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Theo em đọc qua thi nha nước làm vậy để bảo đảm chất lượng xe khi nhập về phải đủ tiêu chuẩn thôi . Còn các doanh nghiệp thì lấy cớ này để kg giảm giá hoặc giảm ít thôi . Nói chung là các doanh nghiệp dù là nhập khẩu hay lắp ráp trong nước đều kê sang phẩm lên rất cao nhầm móc túi khách hành thôi chư chẵn tốt lành gì đâu . Có câu người mua thì lầm chứ người bán kg bao giờ lầm .
Bác cứ nhìn đi, năm sau thuế nk về 0% về lý thuyết thì tự sản xuất chỉ có chết, ko thể nào cạnh tranh nổi, vậy tại sao TH, TC và Vin Group lại đầu tư thêm dây chuyền, nhà máy mới ... Chắc chắn là phải sẽ có những ưu đãi chưa từng có rồi. Sự thật là từ đầu năm đến giờ xe nhập khẩu mới khá hiếm, nằm chờ hải quan vài tháng là bt. Em dự sắp có biến thật. Các điều luật trước đây ra vài tháng mới áp dụng, cibf gần đây thì ra là có hiệu lực ngay lập tức

• Like
Reactions: cdang and ManhUy