Hạng B2
16/4/13
419
859
93
Các bác toàn đọc ở đâu không à ? Mắc gì Explorer phải giảm giá, bộ nó sx ở Thái hay ở Indo à ? Trong khi 2018 là cam kết thuế 0% cho xe sx ASEAN !
Explorer sẽ giảm giá vì nhiều lý do:
- Thuế nhập khẩu theo WTO giảm từ 58% năm 2017 xuống còn 55% năm 2018 (-3%)
- Do cạnh tranh. Ngay bây giờ 1 chiếc Explorer mua được 2 chiếc Santa Fe bản full (option ngang với Explorer, kích thước nhỏ hơn chút xíu) vẫn còn dư tiền rửa xe, và hẳn nhiều người sẽ muốn suy nghĩ lại. Explorer chỉ to thôi, chứ vẫn là thương hiệu xe bình dân, trong khi giá của nó chèn vào phân khúc xe hạng sang 5 chỗ như GLC hay Audi Q5. Chắc chắn Ford phải cân nhắc định giá lại, đơn giản vì người tiêu dùng hiện có quá nhiều lựa chọn hợp lý hơn nhiều.
- Do bị tiếng xấu. Nhiều khả năng Explorer sẽ chính thức bị NHTSA ép phải triệu hồi về vụ khí thải. Cách đây vài hôm, trung tâm an toàn xe hơi Mỹ đã vào cuộc để hối thúc Ford sớm ra lệnh triệu hồi, có lẽ chỉ ít ngày nữa là ra tin chính thức:
https://www.cbsnews.com/news/ford-explorer-models-2011-to-2017-center-for-auto-safety-recall-urged/
Điều khiến Ford lo sợ không phải là chuyện triệu hồi, vì điều đó chắc chắn sẽ xảy ra trong ít hôm tới. Họ sợ nhất là triệu hồi về cũng không biết phải sửa chữa thế nào (biết thì họ đã sửa rồi), và do đó sau khi triệu hồi vẫn có thể tiếp tục bị lỗi khí thải, lúc đó họ sẽ phải đối mặt tình trạng khủng khiếp hơn: thu hồi toàn bộ những xe bị lỗi. Đó sẽ là đòn chí mạng giáng vào Ford, cả về mặt thương hiệu lẫn tài chính.

Hạng B1
26/3/16
69
24
8
33
- Do cạnh tranh. Ngay bây giờ 1 chiếc Explorer mua được 2 chiếc Santa Fe bản full (option ngang với Explorer, kích thước nhỏ hơn chút xíu) vẫn còn dư tiền rửa xe, và hẳn nhiều người sẽ muốn suy nghĩ lại. Explorer chỉ to thôi, chứ vẫn là thương hiệu xe bình dân, trong khi giá của nó chèn vào phân khúc xe hạng sang 5 chỗ như GLC hay Audi Q5. Chắc chắn Ford phải cân nhắc định giá lại, đơn giản vì người tiêu dùng hiện có quá nhiều lựa chọn hợp lý hơn nhiều.
- Do bị tiếng xấu. Nhiều khả năng Explorer sẽ chính thức bị NHTSA ép phải triệu hồi về vụ khí thải. Cách đây vài hôm, trung tâm an toàn xe hơi Mỹ đã vào cuộc để hối thúc Ford sớm ra lệnh triệu hồi, có lẽ chỉ ít ngày nữa là ra tin chính thức:
https://www.cbsnews.com/news/ford-explorer-models-2011-to-2017-center-for-auto-safety-recall-urged/
Điều khiến Ford lo sợ không phải là chuyện triệu hồi, vì điều đó chắc chắn sẽ xảy ra trong ít hôm tới. Họ sợ nhất là triệu hồi về cũng không biết phải sửa chữa thế nào (biết thì họ đã sửa rồi), và do đó sau khi triệu hồi vẫn có thể tiếp tục bị lỗi khí thải, lúc đó họ sẽ phải đối mặt tình trạng khủng khiếp hơn: thu hồi toàn bộ những xe bị lỗi. Đó sẽ là đòn chí mạng giáng vào Ford, cả về mặt thương hiệu lẫn tài chính.
Hình như bác này người nhà Toy nè :D

Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Sao bác ko cân nhắc mua GLS hay X5 cho đỡ phải lăn tăn? Mấy xe binh dân này mua về thế nào cũng có chổ ko hài lòng :)

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.769
113
Vụ này thật hả bác? Xe nào cũng bị hay sao? Em thần tượng con Ex này lám, cứ nghĩ đủ tiền là xúc em nó liền.
Google là ra đầy nhóc lun ah, đang bị khách hàng đâm đơn kiện ì xèo bên Mỹ buộc phải thu hồi

• Like
Reactions: cdang and namosa
Tập Lái
21/10/17
4
0
1
33
View attachment 829219
Chào các bác. Bữa giờ ngắm em Ford Explorer cũng lâu rồi, chỉ là thêm xe từ 5 lên 7 chổ nên không vội lắm. Tình hình là thời gian qua thấy nếu muốn mua Explorer phải mua phụ kiện hoặc phải chờ 1-2 tháng mới có xe. Ngoài ra, tháng 7 và 8 AL cũng không thích hợp cho mình nhận xe. [pagebreak][/pagebreak]​
Nay sắp tới lúc hợp để lấy xe và xe hiện nay cũng có sẵng hợp màu xe, không phải mua phụ kiện, đúng giá xe có xe giao ngay. Không biết thời gian này lấy Explorer có nên không nhỉ, nữa muốn lấy ngay mà cũng hơi lăng tăng cho năm 2018, còn khoản hơn 2 tháng là tới rồi.​
Các bác cho xin ít ý kiến với, do hợp ngày nên khoản cuối tháng 10 DL có thể chốt lấy xe. Mà sao ít thấy bài luận bàn về em nó thế nhỉ!​

Cảm ơn các bác.

View attachment 829219
Chào các bác. Bữa giờ ngắm em Ford Explorer cũng lâu rồi, chỉ là thêm xe từ 5 lên 7 chổ nên không vội lắm. Tình hình là thời gian qua thấy nếu muốn mua Explorer phải mua phụ kiện hoặc phải chờ 1-2 tháng mới có xe. Ngoài ra, tháng 7 và 8 AL cũng không thích hợp cho mình nhận xe. [pagebreak][/pagebreak]​
Nay sắp tới lúc hợp để lấy xe và xe hiện nay cũng có sẵng hợp màu xe, không phải mua phụ kiện, đúng giá xe có xe giao ngay. Không biết thời gian này lấy Explorer có nên không nhỉ, nữa muốn lấy ngay mà cũng hơi lăng tăng cho năm 2018, còn khoản hơn 2 tháng là tới rồi.​
Các bác cho xin ít ý kiến với, do hợp ngày nên khoản cuối tháng 10 DL có thể chốt lấy xe. Mà sao ít thấy bài luận bàn về em nó thế nhỉ!​

Cảm ơn các bác.

Em chào anh. Hiện tại giá xe ford explorer cũng đang rất tốt. Anh có nhu cầu tham khảo.alo em Toản 094.741.4444 . Xe bên em giao ngay.Hỗ trợ mọi thủ tục vay vốn , đăng ký đăng kiểm và giao xe.em cảm ơn

Tập Lái
21/10/17
4
0
1
33
Do ghét phải mua gói phụ kiện nên mình cũng đã đủng đỉnh cả 3-4 tháng nay. Giờ thì gọi lại xe có sẵng, lấy ngay, nguyên giá. Thấy biểu áp thuế trước bạ cho em nó chính xác luôn là 2.180 và nhập us nên không có vụ giảm thuế 2018, không biết qua 2018 có điều chỉnh % phí gì không đây, lo nhất là không biết có phải dọn tồn kho cho model 2018 không nữa!!!
Em chào anh.E Toản đại diện bán hàng xe FORD. Giá xe Ford Explorer hiện tại cũng rất tốt.đang được hỗ trợ về giá. Anh có nhu cầu tham khảo anh alo em Toản 094.741.4444. Em hỗ trợ vay vốn, đăng ký đăng kiểm và giao xe tại nhà.em cảm ơn

Tập Lái
21/10/17
4
0
1
33
Vậy là theo như điều kiện thuận lợi, đáp ứng nguyện vọng, chắc chốt lại lấy xe.

Nói vui không biết giờ có thể làm eo (ngược lại hồi trước) ai cho cái giá tốt lấy xe quá :) :D
EM chào anh. Giá xe ford explorer hiện đang tốt.anh alo em e Toản 094.741.4444 để được tư vấn cụ thể.em cảm ơn

Hạng B2
22/5/04
243
47
28
HCM

Mệt nhỉ, về phần đợi 2018 thì thật sự mình biết là xe này không ảnh hưỡng nhiều. Chủ yếu là vụ lọt khí thải vào đây, phải nghiên cứu đọc các bài xem sao, không rõ là toàn bộ em nào cũng bị hay em có em không, lúc chạy tốc độ cao mới bị hay là bị toàn bộ mà nhiều hay ít để nhận ra. căng nhỉ!!!:eek: