Hỏi/Đáp Kỹ Thuật có nên mua Aveo mới không?

Hạng B2
21/9/13
387
381
63
Tui ban đầu cũng định mua xe từ anycar. Nhưng hôm có người bán con Aveo 2015 rao bên bốn bánh 395t. Anycar mua vào 385 sau đó rao ra 432t. Thấy khiếp quá. Chứng tỏ khi mua qua các salon mình bị hớ từ 20~30 củ. Từ hôm đó đến giờ vĩnh biệt, không bao giờ xem qua các tin rao từ tất cả các salon
Biết vậy nhưng chấp nhận thôi bác, mua lại của cá nhân thì ko an tâm, mua mới thì không đủ tiền...

Hạng B2
25/5/11
109
42
28
Chào các bác,
Mình lần đầu tính mua xe, nên chưa biết loại nào tốt xấu thế nào. Thấy giá con Aveo vừa túi tiền nhưng còn lăng tăng về chất lượng em nó, phụ tùng bảo dưỡng có rẻ không? Hy vọng các bác đã sử dụng em nó cho mình cái review để đưa ra quyết định chính xác.
Dòng xe nào cũng có lịch sử của nó từ lúc ra mẫu xe đầu tiên đến thời điểm hiện tại. Các diễn đàn về các dòng xe giờ cũng rất nhiều bác ạ. Chevrolet Aveo đi rất tốt, bền bỉ mà lại có ưu thế giá rất tốt so với trang bị của một dòng xe. Bác nên làm 1 chiếc!

• Like
Reactions: huuthanh32
Tập Lái
6/11/15
38
26
18
44
Em tiêu chí chọn xe cũ hơi khó. Em chọn xe đời cao tí, nhưng giá mềm ( như Aveo). Em định chọn từ năm 2013 trỡ lên. Xe một chủ, không mua lại từ salon, xe đi ít khoản 2 vạn km. Nua xe từ salon mới chết đó bác, do không nắm rõ chủ cũ như thế nào. Khi đi xem xe cũ thấy xe để trong nhà là an tam hơn. Còn xe khi qua salon rồi họ tút tát, làm mới tí mình chả biết được. Nếu mua trả góp thì mình phải qua salon thôi. Nói chung mua xe cũ hên xui

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
HN cái gì mà không rẻ hơn SaiGon . Ra HN công tác ăn chơi thả ga rẻ cái gì cũng rẻ
Mua đồ điện tử, xe rẻ thôi bác. Khoảng ăn chơi thì mắc hơn SG nhiều chứ bác

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Nhận xét siêu điêu!
Anh này đúng là sâu Chervolet!
Aveo là con Lai của Gentra mà đi so với Civic?! bác nên so với vios thì người ta mới nghĩ là bác đã sở hữu 2 con này!
chắc tại bác ấy so với Civic 5 năm tuổi và đã bị dày vò bét nhè đó bác, tương tự là Camry thôi. Hehe

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
bác này làm gì mà nhảy đong đỏng lên thế !
gia đình em từng sở hữu gentra 2007, 2012 và cả Aveo2013. nói chung là hên xui thôi bác, nên em rất biết gentra/aveo là thế nào
Biết là thế nào vậy bác? Là xe ngon lắm phải không bác? nên mac mới mua 1 lượt 3 chiết 2007, 2012, 2013 ? Không biết ý bác là khen hay chê?

Hạng C
6/4/13
565
826
93
shinary.com
Tui ban đầu cũng định mua xe từ anycar. Nhưng hôm có người bán con Aveo 2015 rao bên bốn bánh 395t. Anycar mua vào 385 sau đó rao ra 432t. Thấy khiếp quá. Chứng tỏ khi mua qua các salon mình bị hớ từ 20~30 củ. Từ hôm đó đến giờ vĩnh biệt, không bao giờ xem qua các tin rao từ tất cả các salon
Em thấy mua qua salon mắc hơn là bình thường thôi mà bác, người ta mua xe, kiểm tra, bán lại cho bác có bảo hành thì người ta phải có lời chứ bán bằng giá nó mua thì ăn cám à. Nếu bác rành về xe thì tự đi mua, không mất tiền ngu, còn không rành thì để tụi salon nó tìm dùm bác :)

• Like
Reactions: nguyenphuocbaoduy