Hạng D
31/10/14
2.039
4.417
113
Biên Hòa
Bán tải mà dùng chở hàng cũng có hơi cao cấp xíu. Chắc có nguồn hàng cao cấp.

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Bác hay đi đồi núi thì bán tải là hoàn hảo rồi. Xe to cao, mạnh mẽ, giá lại rẽ so với con SUV cấu hình tương đương. Còn vụ niên hạng sử dụng, đường cấm xe, số người được chở trên xe ... chắc bác rành rồi.

• Like
Reactions: thaihh203
Hạng F
12/10/16
7.498
6.353
113
Bán tải chạy dịch vụ :eek:
Hix, tất cả các loại dịch vụ thì cho thuê bán tải chắc sẽ hot đây

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Như nầy cụ gì ơi : Cụ mà nhắm mua đi mình k chia sẻ đc , vì tùy ý thích. Nhưng bán tải chạy dịch vụ thoải mái cụ ah. Người ta giờ cũng thích thuê cái xe cho nó mạnh , đi được. Còn mà nói chiếc 7 chỗ , xin lỗi , chả ma nào dám ngồi cái hàng ghế thứ 3 cả. Mua 7 thì đi được có 5 , mua cái lớn hơn chút để mà đủ 7 thầy , thì nó phải trên dưới 3 tỷ nếu xe xịn , còn không ít nhất cũng tỷ mấy như sedona...vv thì họa may mới đi được cả nhà.

Tập Lái
10/7/17
13
6
3
35
Bác hay đi đồi núi thì bán tải là hoàn hảo rồi. Xe to cao, mạnh mẽ, giá lại rẽ so với con SUV cấu hình tương đương. Còn vụ niên hạng sử dụng, đường cấm xe, số người được chở trên xe ... chắc bác rành rồi.
e cũng nghĩ như bác đấy, lại an toàn hơn sedan, đỡ hãi khi gặp mấy bác xe tải trọng lớn trên đường trường

Như nầy cụ gì ơi : Cụ mà nhắm mua đi mình k chia sẻ đc , vì tùy ý thích. Nhưng bán tải chạy dịch vụ thoải mái cụ ah. Người ta giờ cũng thích thuê cái xe cho nó mạnh , đi được. Còn mà nói chiếc 7 chỗ , xin lỗi , chả ma nào dám ngồi cái hàng ghế thứ 3 cả. Mua 7 thì đi được có 5 , mua cái lớn hơn chút để mà đủ 7 thầy , thì nó phải trên dưới 3 tỷ nếu xe xịn , còn không ít nhất cũng tỷ mấy như sedona...vv thì họa may mới đi được cả nhà.
em cũng thấy đúng, đi xa ngồi hàng 3 mấy xe như fortune, everest em thấy vừa mệt, vừa ù đầu. Ai nhu cầu đi đông thì thuê xe 7 chỗ, còn ít người thì cứ thuê xe 5 chổ cho rẻ :D

Tập Lái
21/4/17
20
10
3
Nhu cầu của bác thì chơi bán tải là phù hợp. Em cũng đang định lấy con EL Premium R ( Cũng tầm 700 )

• Like
Hạng D
11/2/11
1.304
2.371
143
www.falkentire.com
Có 2 xe thì hãy nghĩ đến bán tải
Quan điểm của mình xe đầu tiên thì cứ sedan hoặc mpv mà mua.
1 tháng đi đám cưới, đám ma, đám giỗ, sinh nhật liên hoan cũng 1 vài lần, đến mấy chỗ sang trọng ko ai vác cái xe tải đi cả, mặc vest thắt cờ ra vát đi cái xe tải kỳ lắm.

• Like
Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Bác hay đi đường đồi núi thì mua bán tải đi là chuẩn rồi. Còn xe 7 chỗ muốn ngồi đủ 7 người thoải mái thì phải là minivan như Grand Sedona hay SUV cỡ lớn như Land Cruiser nhé, đắt tiền hơn nhiều.

• Like
Tập Lái
10/7/17
13
6
3
35
Nhu cầu của bác thì chơi bán tải là phù hợp. Em cũng đang định lấy con EL Premium R ( Cũng tầm 700 )
Lúc đầu em cũng ưng con "êm lạ" này nhưng sau thấy triton mivec 4x2 thực dụng hơn, mặc dù ngoại hình gần như xấu nhất trong các loại bán tải :D

Có 2 xe thì hãy nghĩ đến bán tải
Quan điểm của mình xe đầu tiên thì cứ sedan hoặc mpv mà mua.
1 tháng đi đám cưới, đám ma, đám giỗ, sinh nhật liên hoan cũng 1 vài lần, đến mấy chỗ sang trọng ko ai vác cái xe tải đi cả, mặc vest thắt cờ ra vát đi cái xe tải kỳ lắm.
Cũng nhiều người khuyên em như bác, vk em cũng ưng sedan để sau học lái cũng lái được dễ. Tại em tính mua bán tải chạy vài năm rồi thị trường ô tô vn giá ổn định rồi đổi xe khác sau chứ thực ra em cũng ưng mấy em phân khúc C hoặc bim 3 cũ hơn hơn

Sao bác không xem thử con Ford Ranger nhỉ?
Ford e chỉ ưng bản wiltrack nhưng giá đội cao quá bác

nếu là em thì em sẽ lựa chọn sante 2012
thiếu nhiêu thì vay hoặc rướn thêm
Em cũng ưng lắm nhưng e tính mua xe vừa tiền để phục vụ đi lại thôi. Hồi đầu chưa có tiền thì ước con i10, đủ tiền mua i10 lại ưng lên phân khúc C, đến khi gần đủ tiền phân khúc C em lại ngắm thêm mấy em CRV, CX5... Ham muốn không có điểm dừng :D