Tập Lái
12/6/19
9
1
3
28
Bạn có thể tùy thích mua bất cứ loại bảo hiểm xe ô tô nào nếu thấy nó cần thiết và phù hợp với mục đích sử dụng xe của bạn. Nhưng trong đó bảo hiểm bắt buộc trách nhiệm dân sự của chủ xe là bắt buộc. Lý do bạn NÊN mua bảo hiểm ô tô vì:
  • Khi có tai nạn xảy ra, các công ty bảo hiểm sẽ bồi thường thiệt hại tài chính cho bạn theo những điều khoản ghi trên hợp đồng.
  • Mức bồi thường cam kết sẽ được quy định rõ ràng trong hợp đồng bảo hiểm dựa trên chính sách của từng công ty và mức phí bảo hiểm ô tô mà người mua phải chịu.
  • Phạm vi bảo hiểm rộng, mức trách nhiệm cao, quyền lựa chọn gara sửa chữa, dịch vụ cứu hộ miễn phí và trách nhiệm chia sẻ chi phí với khách hàng khi xảy ra sự cố dưới các hình thức như khấu hao hay mức miễn thường.
⛔Bảo hiểm ô tô Trách nhiệm dân sự (bắc buộc)
  • Các đồng chí công an kiểm tra theo quy định nhà nước
  • Bồi thường cho bên thứ 3
⛔Bảo hiểm vật chất (Tự nguyện)
-Bảo hiểm chi trả cho những hư hại về vật chất xe do nguyên nhân đâm, va, lật đổ, bị vật thể khác rơi vào, thiệt hại động cơ do thủy kích….., tuy là bảo hiểm tự nguyện nhưng là gói bảo hiểm rất cần thiết khi sử dụng xe .
BẢO VIỆT AN TÂM VỮNG LÁI

Last edited by a moderator:
Tập Lái
11/11/19
12
7
0
28
Quận 12
xetaimn.com
Bảo hiểm thân xe thì nên mua vì khi xảy ra sự cố thì cũng đỡ rất nhiều. Nhưng để chọn bảo hiểm uy tín, đền bù thỏa đáng là một câu hỏi hầu hết ai cũng nên tìm hiểu kĩ. Vì thế các bạn nên tham khảo nhiều để chọn cho mình sự lựa chọn tốt nhé!

Tập Lái
12/6/19
9
1
3
28
Bảo hiểm thân xe thì nên mua vì khi xảy ra sự cố thì cũng đỡ rất nhiều. Nhưng để chọn bảo hiểm uy tín, đền bù thỏa đáng là một câu hỏi hầu hết ai cũng nên tìm hiểu kĩ. Vì thế các bạn nên tham khảo nhiều để chọn cho mình sự lựa chọn tốt nhé!
Đúng rồi a.
Trên thị trường Việt Nam hiện nay vô cùng đa dạng các dòng bảo hiểm xe hơi, khiến cho người mua phải đau đầu tìm hiểu xem nên mua bảo hiểm xe ô tô của hãng nào để phù hợp với nhu cầu của bản thân. Hầu hết khách hàng khi chọn mua bảo hiểm đều tự đặt câu hỏi: Bảo hiểm ô tô nào tốt nhất hiện nay?
Nên mua bảo hiểm của ai, như nào?
1: Chọn thương hiệu trước, chọn người bán sau. Hãy ưu tiên mua của công ty lớn, công ty lớn thì doanh thu lớn, tiền nhiều sẽ không tìm cách chặt chém bạn. Nghèo mới phải làm càn.
2: Hãy chọn người bán biết tư vấn cho bạn hiểu rõ quyền lợi bảo hiểm để bạn biết tự đòi quyền lợi, không bị rơi vào các tình huống bị từ chối, chế tài. Và khi không may bị rơi vào thì biết cách tự giải quyết. Người giúp mình không rơi xuống hố tốt hơn người để mình rơi rồi kéo lên. Đừng mua chỉ vì quen, người quen không giúp được bạn khi số tiền to đâu.
3. Nếu mua của người bán tư vấn tốt, lại sẵn sàng chung tay cùng bạn đòi quyền lợi cho bạn thì còn gì bằng.

Last edited by a moderator:
Hạng C
21/10/19
521
429
63
41
Bạn có thể tùy thích mua bất cứ loại bảo hiểm xe ô tô nào nếu thấy nó cần thiết và phù hợp với mục đích sử dụng xe của bạn. Nhưng trong đó bảo hiểm bắt buộc trách nhiệm dân sự của chủ xe là bắt buộc. Lý do bạn NÊN mua bảo hiểm ô tô vì:
  • Khi có tai nạn xảy ra, các công ty bảo hiểm sẽ bồi thường thiệt hại tài chính cho bạn theo những điều khoản ghi trên hợp đồng.
  • Mức bồi thường cam kết sẽ được quy định rõ ràng trong hợp đồng bảo hiểm dựa trên chính sách của từng công ty và mức phí bảo hiểm ô tô mà người mua phải chịu.
  • Phạm vi bảo hiểm rộng, mức trách nhiệm cao, quyền lựa chọn gara sửa chữa, dịch vụ cứu hộ miễn phí và trách nhiệm chia sẻ chi phí với khách hàng khi xảy ra sự cố dưới các hình thức như khấu hao hay mức miễn thường.
BẢO HIỂM BẢO VIỆT
Ai có nhu cầu ,quan tâm inbox e .
Call : 0939206980 Mr.Kha ( zalo/viber )
⛔Bảo hiểm ô tô Trách nhiệm dân sự (bắc buộc)
  • Các đồng chí công an kiểm tra theo quy định nhà nước
  • Bồi thường cho bên thứ 3
⛔Bảo hiểm vật chất (Tự nguyện)
-Bảo hiểm chi trả cho những hư hại về vật chất xe do nguyên nhân đâm, va, lật đổ, bị vật thể khác rơi vào, thiệt hại động cơ do thủy kích….., tuy là bảo hiểm tự nguyện nhưng là gói bảo hiểm rất cần thiết khi sử dụng xe .
BẢO VIỆT AN TÂM VỮNG LÁI
Khi lựa chọn mua bảo hiểm vật chất ( tự nguyện ) cho ô tô thì mình nghĩ yếu tố thứ 3 ảnh hưởng đến quyết định người mua nhiều nhất..... :D

• Like
Reactions: Kha Bảo Việt
Hạng B1
29/1/16
70
184
33
54
Hoàn toàn ko nên!Xe mình hạng D 1 năm vô hãng sơn cản trước 1 lần (2 bên) chỉ tốn có 1T4.Trừ VAT chỉ còn 1T2.....

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: M6_171.17
Hạng B2
24/4/19
137
203
43
35
Khi mua bảo hiểm tự nguyện, kinh nghiệm của em là chú ý phần miễn thường để đỡ bực bội sao này.
Thường các bác sales bảo hiểm thường sẽ lướt qua khoảng này nếu khách không để ý.

Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Hoàn toàn ko nên!Xe mình hạng D 1 năm vô hãng sơn cản trước 1 lần (2 bên) chỉ tốn có 1T4.Trừ VAT chỉ còn 1T2.....
Mình cũng chạy gần 2 năm rồi chưa tốn đồng BH nào cả, vì tính mình cẩn thận và cũng không chạy nhiều. Nếu mấy bác chạy nhiều hoặc chạy dv thì muốn mua cũng được.
Chuyện va quẹt nhẹ là điều không tránh khỏi, vì tình hình GT tại VN khá hỗn loạn => một phần vì đặc thù hạ tầng cơ sở, một phần nữa do ý thức tham gia GT của mọi người khá tệ.

• Like
Reactions: hungtran7128
Hạng D
30/7/16
1.325
2.714
113
quẹt sơ sơ vô chổ ủy quyền của BH ,sơn có cái cản, phết lại có cái cửa nó tính 4-5 triệu bạc tiền đền bù BH , nếu ko BH ra ngoài làm có mấy trăm ngàn
- Thật ra nó tính giá thế là 1 chiêu trò làm hài lòng người mua BH thôi .chứ nhiều khi chổ đồng sơn nó tính lại giá cho BH chắc 20-30% giá thôi .