Hạng D
10/7/10
1.241
1.632
113
Đó, đã bảo mua đất Vân Phong, Cam Ranh tự xây vừa rẻ vừa đẹp không chịu. Biển 2 khu này đẹp ngang ngửa Phú Quốc, các bãi tắm khác không có cửa để so bì.Lại còn có sổ đỏ mua chi căn 10 tỷ chưa sổ, Phan Thiết biển giờ hết sạch như hồi xưa rồi vì xả thải, rác dữ quá. Tắm mấy lần đều ngứa nên bỏ luôn.

• Like
  • Haha
Reactions: April.Ng and BMW-X7
Hạng B1
3/9/11
99
133
33
hôm qua tôi được Sales tư vấn là chỉ cần 15% trước mắt, sau đó là được bank hỗ trợ ko lãi suất trong 24 tháng rồi tính tiếp. Nên nếu có tiền dư tôi cũng sẽ tận dụng điều khoản 24 tháng này rồi tới tháng 23 sẽ trả luôn + một chút tiền phạt cũng okay. Theo bác có nên ko?
Nếu bác có đủ tiền trả thẳng, nó sẽ chiết khấu cho bác giá cuối cùng tốt hơn lãi suất NH 2 năm.

Không có bữa trưa miễn phí :D

Tập Lái
3/4/20
48
102
33
Vậy thích thì múc thôi, nhưng để mua nghỉ dưỡng thì tôi lại chọn khu Hồ Tràm hay hơn đó.
kể ra thì đúng thế nhưng giá khu đó đợt này cao quá! Hic

Tập Lái
3/4/20
48
102
33
Nên bác, nếu phù hợp với bác, bác làm chuột bạch trước sau 1-1.5 năm re-view để ae trên này 1 là đua múc (bác thêm khúc lời nữa), 2 là cứu ngợp bác cutloss
Rồi, nếu mua tôi sẽ review lại cho anh em coi. Nhất định là thế!

• Like
Reactions: Hell Fire
Tập Lái
3/4/20
48
102
33
Nếu bác có đủ tiền trả thẳng, nó sẽ chiết khấu cho bác giá cuối cùng tốt hơn lãi suất NH 2 năm.

Không có bữa trưa miễn phí :D
Đồng ý với bác! Tôi cũng sẽ ngâm cứu ý này!

Hạng D
10/7/10
1.241
1.632
113
Đồng ý với bác! Tôi cũng sẽ ngâm cứu ý này!

Ngâm cứu gì bác ơi, nói thẵng ra là mắc. Bác tham khảo sealink người mua 7-8 tỷ cách đây mấy năm lời hay lỗ. Nói thật nếu bác không thích tắm biển thì chọn mua đất dân Phan Thiết gần biển rồi xây cũng được, rẻ hơn. Chứ tắm biển thì Phan Thiết giờ thấy biển ô nhiễm. Bỏ 10 tỷ mua NVW bán lại e là khó trừ khi quá dư tiền. Còn để sống thì gần dân cư bao giờ cũng dễ sống, mua gì cũng rẻ

Hạng D
4/5/15
4.007
21.608
113
Ngâm cứu gì bác ơi, nói thẵng ra là mắc. Bác tham khảo sealink người mua 7-8 tỷ cách đây mấy năm lời hay lỗ. Nói thật nếu bác không thích tắm biển thì chọn mua đất dân Phan Thiết gần biển rồi xây cũng được, rẻ hơn. Chứ tắm biển thì Phan Thiết giờ thấy biển ô nhiễm. Bỏ 10 tỷ mua NVW bán lại e là khó trừ khi quá dư tiền. Còn để sống thì gần dân cư bao giờ cũng dễ sống, mua gì cũng rẻ
Người ta cần ở trong lõi của dự án , được quy hoạch đồng bộ an ninh, vừa xôm tụ, vừa yên tĩnh, vừa đầy đủ tiện ích chỉ cần vài bước chân là tới, các khu vui chơi, bệnh viện, trường học cũng gần bên.

Chứ vác thân đi mua đất gần biển rồi xây cái nhà bơ vơ xung quanh chả có bà gì mặc dù cách NVW 500m, 1km cũng chả ở sướng được, tối ngủ thì lo cớp vào nhà cắt cổ.

Hạng D
16/1/06
1.479
9.257
113
Nghỉ dưỡng thì thích là nhích thôi anh chủ, lãi lỗ ko quan trọng lắm.

• Haha
Reactions: BMW-X7
Hạng D
10/7/10
1.241
1.632
113
Người ta cần ở trong lõi của dự án , được quy hoạch đồng bộ an ninh, vừa xôm tụ, vừa yên tĩnh, vừa đầy đủ tiện ích chỉ cần vài bước chân là tới, các khu vui chơi, bệnh viện, trường học cũng gần bên.

Chứ vác thân đi mua đất gần biển rồi xây cái nhà bơ vơ xung quanh chả có bà gì mặc dù cách NVW 500m, 1km cũng chả ở sướng được, tối ngủ thì lo cớp vào nhà cắt cổ.
Anh đọc kỹ comment mình. Mình nói mua đất gần dân cư chứ có nói đồng không mông quạnh đâu. Tất nhiên nếu có quá nhiều tiền thì cứ vào lõi dự án mà ở, mà hưởng thụ. Nhưng lúc đó dịch vụ đắt thì đừng có kêu la, rồi bán lại cũng chưa chắc dễ à. Còn ở góc độ nhà đầu tư để tìm khả năng sinh lợi chắc chắn sẽ không mua vì nó mắc. Bài học sealink, cocobay còn đó

Chỉnh sửa cuối: