Có nên mua BMW 320i 2013 hoặc Merc C250 2013 với chi phí 7triệu/tháng

• Có

Bình chọn: 27 41,5%
  • Không

Bình chọn: 38 58,5%

• Total voters
    65
Hạng C
30/5/10
599
433
63
Bienhoa
Mình cũng thích BMW . Mình nghĩ xăng cộ cũng như xe nhật hàn thôi chủ yếu bảo dưỡng thay thế . Bác nào xài rồi cho ít kinh ngiệm đi ạ

• Like
Reactions: Tuan_Tran
Hạng D
4/2/09
1.140
366
83
Mình cũng thích BMW . Mình nghĩ xăng cộ cũng như xe nhật hàn thôi chủ yếu bảo dưỡng thay thế . Bác nào xài rồi cho ít kinh ngiệm đi ạ
Chuẩn bác. Đắt đồ thay thôi chứ xăng cộ bảo dưỡng cũng vậy. Mà nếu vào trong hội BFC chơi thì sẽ được hướng dẫn tự đặt đồ về thay rẻ hơn trong hãng rất nhiều.

Hạng B2
7/10/16
228
103
43
33
Em cũng đọc nhiều topic xe cộ thì cũng xin có đôi lời với bác như này:

Về nhược điểm:

7tr 1 tháng cho em Bỉm 3 thì cũng hơi là ngót nghét :D. Vì mua xe xong cũng nhiều chi phí phát sinh chơ chưa nói tới chi phí xăng cộ rồi bảo dưỡng (vì xe 2013 đi cũng còn khá tốt, chưa cần thay thế nhiều, bác cứ tới kỳ cho em nó đi tút là ok). Xăng cộ như bác trên có tính thì lung tung thôi đã 5tr4 rồi nên còn 1tr6 1 tháng nó hơi ngắn bác à. Civic 2017 thì xăng cộ nếu có thì cao nhất rẻ hơn cũng k nhiều.

Về ưu điểm:

Em thấy nếu bỏ qua sự lựa chọn Civic 2017 (chờ lâu quá) mà tới luôn với xe Đức. Thì bảo đảm ngoại hình vượt trội bác à. Đẹp sang. :D. Không còn gì để chê. Mua xe mới đồng dạng nỗ lực làm việc nhiều hơn, tăng chi phí, tăng tiền mua đồ chơi gắn cho em nó thêm đẹp ;). Còn người ta có nói rồi, chơi thì chơi, đã quyết định chơi là k sợ bác à.

Vậy nên em nghĩ nếu bác vào đây hỏi chắc cũng chắc rồi nên cứ tới luôn bác tài ơi :D.

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Mấy topic " Có nên mua .."
hoặc hỏi xe bmw đi hao nhiêu xăng /100km ....
Sau này thường mình né hơn là vào tư vấn. Thấy chả đâu tới đâu. Có khi thấy anh em chả liên quan lại cải nhau.
Mua xe cũng như cưới vợ, quan trọng hợp nhản thì mua. Nhờ tư vấn là bó háng. Mình mua cái xe mình thích chứ đâu phải mua cái xe người khác thích.
Còn nếu so với thu nhập thì hên/xui nữa. Đi hơi nó khác xe máy or xe đạp. Khi thống kê tiền hàng tháng. Vì mọi người đi khác nhau, và sở thích làm đẹp, bảo dưởng khác nhau. Nó vô chừng.
Còn nếu đại đa số đều đồng tình : không nên mua 1 cái xe bmw" và điều đó là sự thật thì hãng bmw nó dẹp tiệm lâu rồi.

Hạng C
22/2/12
892
547
93
Theo em thủ sẵn con xe cỏ trong nhà để có phương tiện đi lại khi BMW, Mer .....nó hắt hơi sổ mũi.

• Like
Reactions: Daewoo
Hạng D
3/2/05
1.829
2.381
113
otosaigon.com
Mấy topic " Có nên mua .."
hoặc hỏi xe bmw đi hao nhiêu xăng /100km ....
Sau này thường mình né hơn là vào tư vấn. Thấy chả đâu tới đâu. Có khi thấy anh em chả liên quan lại cải nhau.
Mua xe cũng như cưới vợ, quan trọng hợp nhản thì mua. Nhờ tư vấn là bó háng. Mình mua cái xe mình thích chứ đâu phải mua cái xe người khác thích.
Còn nếu so với thu nhập thì hên/xui nữa. Đi hơi nó khác xe máy or xe đạp. Khi thống kê tiền hàng tháng. Vì mọi người đi khác nhau, và sở thích làm đẹp, bảo dưởng khác nhau. Nó vô chừng.
Còn nếu đại đa số đều đồng tình : không nên mua 1 cái xe bmw" và điều đó là sự thật thì hãng bmw nó dẹp tiệm lâu rồi.
Nê zuẩn là đây ! Chuẩn :)
Đóng topic được rồi :)

• Like
Reactions: futureneodo
Hạng D
3/2/05
1.829
2.381
113
otosaigon.com
Sao lại dùng từ "đành quay lại" bác. Mua xe cũng như cưới vợ, 1 con vợ người ta xài sà xể chả còn gì với 1 con vợ còn trinh nguyên bác chọn ai với cái giá trị mình bỏ ra để rước về tương đương nhau. Civic X form nó nhìn còn xì po hơn con Bim 3, còn con mer C thì chỉ dành cho oldman.
Bác còm giống tên nick bác ghê ! Hihi....

Hạng B2
10/1/11
392
437
63
bác cầm tiền tỷ mà lấn cấn quá. Cơ bản bác chưa mê BIM hay MEC mãnh liệt thôi.
Nếu mãnh liệt thì thiếu gi cách. Sợ nuôi tốn kém thì mua đời thấp hơn tí xíu khoảng 2009-2010 thôi dư ra vài trăm đem bỏ ngân hàng đề dành lấy tiền gửi xe, khi nào cần thì rút dần ra nuôi nó.

Hạng D
4/2/09
1.140
366
83
Có 1 điều hơi kẹt thế này là bác đã cầm vô lăng gái đức rồi thì rất rất khó để quay về với gái Nhật Hàn nhé bác :)) trừ khi tình thế buộc phải thế.