Hạng B2
3/9/11
156
202
43
Tp Đà Nẵng
To bác chủ thớt: bác nghe mấy ông "sành điệu", "dân chơi", "cá tính mạnh" đi W204 thì tùy bác. Mấy ông mở mồm ra đòi xem xe ng khác em nhìn bằng nửa con mắt. Hơn tí tuổi nghĩ mình bố đời mẹ thiên hạ :) Nhà em có xe em nói thật nếu bác thích BMW thì ráng tí mua đời sau chút, 2012 2013 rất dễ dính lỗi dây xích trục cam (nhà em dính). Kiếm xe ngon thật sự hơi may rủi vì tầm này nhiều người "sành điệu" hay ra garage ngoài mua phụ tùng "rẻ bằng 1/3 trong hãng" nên kiểm tra rất mệt luôn. Bác muốn biết lỗi hay gặp đi dạo một vòng các diễn đàn cả ta cả tây là ra ngay nhé.
Ngu thì cũng ngu vừa vừa thôi cháu. Gara là chỗ sửa xe chứ ko phải chỗ bán phụ tùng. Cháu ra quán nhậu để đi nhậu hay ra quán nhậu để mua bia?.
Mấy cái lỗi vớ vẩn cháu thể hiện trong group chia sẻ đầy, thể hiện ở đây sai chỗ rồi.

Hạng B2
3/9/11
156
202
43
Tp Đà Nẵng
CON NGƯỜI VỐN DĨ SỢ NHỮNG THỨ MÀ MÌNH KHÔNG BIẾT. Vì không biết nên đâm ra sợ, sợ nên thành ra dấu dốt. Sợ mình dốt một mình nên hay đi kêu gọi người khác " dốt theo" mình cho có team.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.586
22.237
113
Pháp
Các bạn thân mến.
Đây là mạng OS chia sẽ nhau những cái hay dở, chứ cải nhau cũng không phải là cách. Nếu như thế chắc là câu chuyện không bao giờ kết thúc đâu.
Cái dốt nếu biết nó sẽ là lợi khí rất mạnh để mình hiểu thêm. Ngay cả mình biết cũng có thể học hỏi thêm. Với lại mình đang bàn về kỹ thuật, tìm hiểu về cơ khí, thì dỉ nhiên đã là vật chất thì nó biến thiên. vô định, muôn vàn cách giải quyết

Nên nhìn lại các người phương Tây, họ không hiểu thì hỏi ngay, chứ họ không sợ ngu đâu. Do đó mình đừng sợ mình ngu, chỉ sợ là mình không chấp nhận cái ngu mà sửa đổi, không chịu học cái hay mà biến đổi.

Người VN mình thú thật, ngoại ngữ chỉ người VN chê người VN chứ không có người nước ngoài nào chê người VN nói tệ, ngược lại họ còn cố gắng hiểu, hảnh diện và chỉ bảo thêm vì có thêm người nước ngoài biết văn hoá của họ. !

Các bạn nên để ý điều nầy nhé . Còn vài ngày nửa là tết đến, mong các bạn vui vẽ, chia sẽ và học hỏi những điều cần cho chính bản thân , gia đình và xã hội mình đang sống.
Thân!

Tập Lái
1/3/19
36
59
18
33
Nói lí không lại giờ giở giọng trẻ con ra. Anh đi con xe 2011 nhưng em quên mất rằng gara của anh có bao nhiêu chiếc, đời mới cũ ra sao em đâu có biết.Tưởng ai cũng có 1 chiếc như em chắc?
Loại mới đi ô tô lần đầu như em cứ tưởng lên youtube xem mấy video của Hùng Lâm, rồi ngồi đấy ếch ngồi đáy giếng với con Civic như con cua lột. Loại con nít như em đâu biết rằng công nghệ xe Đức nó đi trước bọn Nhật cả 10 năm.
2011 người ta đã sử dụng hộp số 7 cấp Tăng áp cuộn kép,
còn Civic càng cua của em hộp số vô cấp cho bọn trẻ trâu đi
Garage nhà tôi có bao nhiêu chiếc ông biết chắc :)) nói ra ko biết ngượng. Dân chơi sành điệu mua phụ tùng ngoài? Con nít dốt nhưng nó không thể hiện ông ạ. Già đầu rồi không biết còn hay thể hiện :)) tôi có dốt tôi cũng biết lên mạng đọc N20 engine reliability chứ cũng không cần loại người như ông dạy ;) lúa càng chín càng biết cúi đầu, có những loại người 60 tuổi vẫn còn chưa chín :)

Hạng B1
1/6/11
95
43
18
Nói ra chắc các bác khó tin. E mua con xe Đức BMW 20 năm tuổi chỉ bằng 'niềm tin'... ở HAN chạy 1,800km về tới TP.HCM an toàn ngon lành. Bác chủ thớt còn quan tâm thì vài ngày nữa e sẽ post link lên OS về hành trình của e ..CHÚC bác chủ thớt hạ quyết tâm dc nhé.

Hạng B2
3/9/11
156
202
43
Tp Đà Nẵng
Garage nhà tôi có bao nhiêu chiếc ông biết chắc :)) nói ra ko biết ngượng. Dân chơi sành điệu mua phụ tùng ngoài? Con nít dốt nhưng nó không thể hiện ông ạ. Già đầu rồi không biết còn hay thể hiện :)) tôi có dốt tôi cũng biết lên mạng đọc N20 engine reliability chứ cũng không cần loại người như ông dạy ;) lúa càng chín càng biết cúi đầu, có những loại người 60 tuổi vẫn còn chưa chín :)
Nói năng ko có lập luận,ko có logic. Nhớ tới đâu nói tới đó. Loại như cháu chưa đủ tuổi tranh luận với chú

Hạng B2
3/9/11
156
202
43
Tp Đà Nẵng
Chú vào dealer chính hãng thì cháu than giá cắt cổ. Chú tự order thì mày bảo dân chơi mà phải mua đồ ngoài. Loại lý sự cùn, bảo thủ ra đời cũng chẳng hơn ai

Hạng B2
8/10/18
358
309
70
37
Tốt nhất là không tranh luận, cứ mang con civic ra đọ với con F30 hay C300 w204 rồi tính tiếp...

Hạng C
22/5/16
867
398
63
Xin bảng giá phụ tùng cả hãng và ngoài là biết ngay ấy mà