Hạng B1
20/11/15
64
29
23
44
Nếu mua ở thì HV2 quá ổn cho gia đình có con nhỏ, đặc biệt là công viên nội khu khá rộng rãi, trẻ con zô hò thoải mái. Cá nhân tôi thì thấy yếu tố này khá là khó kiếm vào thời điểm hiện tại với mức giá như thế này và ở một khu đô thị kiểu PMH.

Còn đầu tư thì mỗi người một khẩu vị, ko bàn.

• Like
Reactions: Porsche-911
Hạng D
16/5/17
1.862
2.935
113
mình cũng đang tìm khu này mà thấy thách giá cao quá, căn bên HV2 60 m2 2t450, HV3 59m2 2ty350. Tính ra là 39 tr/m2.
Giá đó mình nghĩ không cao so vị trí, tiện ích đi kèm. Nhiều bạn thích chung cư mới xuống tận nhà bè, sau quay lại tiếc nuối vì sao không mua ở đây sớm hơn á.

Hạng B1
16/8/09
98
68
18
39tr/m2 bác tham khảo thêm sky garden không biết có phải phê hơn phải không các bác
Nhìn chung khu vực này tầm tiền đó thì quá tuyệt vời, mình đã sống hơn 10 năm ở đây và không có gì để phàn nàn
ps: lúc nhỏ ở bình thạnh nhà ba mẹ, lớn có ở nhà hxh Huỳnh Văn Bánh, PN; đã ở sài gòn pearl, nhưng cuối cùng không có đâu tuyệt vời bằng PMH từ môi trường sống đến y tế, giáo dục

Hạng B2
8/9/15
275
249
48
43
39tr/m2 bác tham khảo thêm sky garden không biết có phải phê hơn phải không các bác
Nhìn chung khu vực này tầm tiền đó thì quá tuyệt vời, mình đã sống hơn 10 năm ở đây và không có gì để phàn nàn
ps: lúc nhỏ ở bình thạnh nhà ba mẹ, lớn có ở nhà hxh Huỳnh Văn Bánh, PN; đã ở sài gòn pearl, nhưng cuối cùng không có đâu tuyệt vời bằng PMH từ môi trường sống đến y tế, giáo dục
Mình ở pmh 12 năm và chẳng muốn dọn đi đâu, bạn mình dọn về đây, gọi thêm bạn về ở , rồi bạn của bạn về ở, rồi gia đình những người bạn ....

Hạng B1
31/12/19
86
61
18
mình cũng đang tìm khu này mà thấy thách giá cao quá, căn bên HV2 60 m2 2t450, HV3 59m2 2ty350. Tính ra là 39 tr/m2.
Giờ nguồn cung hạn chế, cầu vẫn rất lớn. Giá mở bán chung cư vẫn tăng. Bạn không tin đi 1 vòng bên quận 9 xem sao @@

Hạng B2
24/6/13
277
670
98
Mình ở pmh 12 năm và chẳng muốn dọn đi đâu, bạn mình dọn về đây, gọi thêm bạn về ở , rồi bạn của bạn về ở, rồi gia đình những người bạn ....
So sánh nơi này với nơi khác thì luôn khập khiễng do nhu cầu, quan điểm, vị thế của mỗi người là khác nhau. Nhưng thức tế thì tôi thấy người chưa dọn tới khu PMH sống thì ngại xa, sợ ngập, buồn, thúi do bãi rác Đa phước và sợ kẹt xe khi vào trung tâm...., nhưng ai đã hạ cánh nơi này rồi thì đa phần khó dọn đi nơi khác :)

Hạng D
16/5/17
1.862
2.935
113
So sánh nơi này với nơi khác thì luôn khập khiễng do nhu cầu, quan điểm, vị thế của mỗi người là khác nhau. Nhưng thức tế thì tôi thấy người chưa dọn tới khu PMH sống thì ngại xa, sợ ngập, buồn, thúi do bãi rác Đa phước và sợ kẹt xe khi vào trung tâm...., nhưng ai đã hạ cánh nơi này rồi thì đa phần khó dọn đi nơi khác :)
nhảm

• Haha
Reactions: davidkhang
Hạng B2
31/3/12
338
1.895
94
Các tiền bối cho hỏi, trường họp sau này phải đập để xây lại thì chủ sở hữu sẽ được đền bù như thế nào?

Mà hình như khu PMH bị vấn đề Internet bị độc quyền, tốc độ chậm mà giá cao

• Like
Reactions: rottie