Hạng C
11/7/06
732
9.535
93
khuyên bạn ko nên mua, sang khu chính của pmh ở thích hơn nhiều, mà thuê ở cho thich, mua chung cư dễ bị lỗ lắm, chất lượng cc pmh xây khá kém, ở vài năm lại kiếm khu nào mới xây thuê, bọn Tây ở pmh hay làm vậy.

Hạng B2
21/3/20
221
352
63
33
e mua wiew phú mỹ hưng ạ e cũng chưa trả giá :D

Cám ơn bác nhé, tư vấn hay ạ, inbox giúp e các dự án quận 2 nhé nếu cuối năm đủ lực mà giá hợp lý e múc luôn.
Vista Verde, Feliz en VIsta, One Veranda

• Like
Reactions: sonbamien
Hạng B2
13/4/15
131
204
43
Xin chào các bác hiện tại em đang tính mua nhà mục đích để ở. .
Em là nam năm nay 31 tuổi làm việc trong ngành tài chính. Về tài chính cá nhân em có tầm 800m tiền nhàn rỗi, thu nhập tầm 150-200m/tháng trả lương qua 2 tk bank, nên việc vay bank để mua em có thể trả được nợ. Dự án em đang tham khảo là Saigon South Residence của Phú Mỹ Hưng ở Phước Kiển, Nhà Bè, hiện đã bàn giao thô và em mua lại với giá 2,8 tỷ căn 71m2
Tuy vậy có 1 số vấn đề em đang thắc mắc do đây là căn nhà đầu tiên của em nên em chưa có kinh nghiệm nhiều nên lập topic xin được tư vấn :
  • Về tình hình bds mảng chung cư sắp tới có thể rẻ hơn không ? Em thấy tình hình dịch bệnh đã kiểm soát trong nước, ngoài nước thì vẫn phức tạp không rõ nền kinh tế và bds xu hướng sẽ ra sao ? Nếu vay tiền để mua nhà ở thời điêm này liệu có hợp lý.
  • Khu vực này em thấy kế hoạch Nhà Bè sẽ lên quận, đang xây dựng hầm chui NVL - NHT. Có siêu dự án GS Metro đang triển khai không biết về khả năng sinh lợi có tiềm năng so với giá hiện tại không ạ ? Em thì thích khu vực quận 2 hơn do gần trung tâm và tiềm năng phát triển thành phố phía Đông rất lớn so với khu nam nhưng tham khảo thì giá bên đó cao hơn nhiều nếu tầm giá tiền đó thì có dự án nào ok hơn k ạ ?
  • Hiện tại nhu cầu chỗ ở em không quá gấp vẫn thuê nhà ở thoải mái em chưa có gđ con cái nên nếu chọn được dự án nào ok về giá, chất lượng thì em có thể thuê ở tạm tại chính dự án đó tầm 6 tháng-1 năm rồi mới mua nhưng k dự đoán được TT Bds sắp tới em chỉ sợ giá lại lên thì lại mất thêm 1 khoản ạ.
Em xin các thông não giúp em, em xin chân thành cảm ơn. Chúc các bác nhiều sức khỏe - thành công !
Nếu mục tiêu để ở, mua SSR của PMH với giá gốc ở thời điểm này là hợp lý (Mọi chi phí để lập thành giá của căn hộ, vị trí tương tự SSR chỉ có tăng chứ ko giảm). Còn tính hiệu quả đầu tư thì vô cùng lắm, mỗi người một cách tính toán.

• Like
Reactions: sonbamien
Hạng D
16/12/09
1.178
10.849
113
Làm ngành TC mà thu nhập 10k usd cở bác thì chỉ có là PT GĐ NH trở lên. Sếp mình GĐ CN lớn mà lương có 50c. Thu nhập thêm 50c nữa.

• Like
Reactions: cowboy20042008
Hạng B1
17/11/15
53
48
18
HCM
Làm ngành TC mà thu nhập 10k usd cở bác thì chỉ có là PT GĐ NH trở lên. Sếp mình GĐ CN lớn mà lương có 50c. Thu nhập thêm 50c nữa.
Chắc tài chính nhưng bốc bát họ chứ lương tầm 10k như vậy thì đúng là tầm GĐ Khối hay phó tổng bank, mà level như vậy thì ai hỏi mua chung cư tận Nhà Bè :D

Hạng B2
23/5/17
295
362
63
44
Quận 1,TPHCM
Chắc tài chính nhưng bốc bát họ chứ lương tầm 10k như vậy thì đúng là tầm GĐ Khối hay phó tổng bank, mà level như vậy thì ai hỏi mua chung cư tận Nhà Bè :D
Qua đảo kim cương ở mới xứng mức lương đó bác nhỉ...kaka

Hạng D
16/12/09
1.178
10.849
113
Mà cũng đúng. Sếp mình ở khu sky. Bèo nhèo.
Chủ thread làm ptgđ mà ở ssg thì không được

Tập Lái
23/8/14
23
15
3
34
Làm sếp bank nhiều thu nhập ngoài mà bác, em có lương và hoa hồng doanh số thôi ngoài ra chẳng có lậu gì, ngành e cũng k ổn định hiện tại là vậy chứ 6 tháng 1 năm sau có khi còn 1/2. Em chức vụ TPKD thôi cũng không có gì to + thu nhập mới tăng gần đây nên cũng k dám mạo hiểm mua những chỗ vượt quá khả năng.

Tập Lái
23/8/14
23
15
3
34
khuyên bạn ko nên mua, sang khu chính của pmh ở thích hơn nhiều, mà thuê ở cho thich, mua chung cư dễ bị lỗ lắm, chất lượng cc pmh xây khá kém, ở vài năm lại kiếm khu nào mới xây thuê, bọn Tây ở pmh hay làm vậy.
Dạ cảm ơn bác, hiện tại em vẫn đang ở thuê nhưng cũng muốn có 1 căn nhà để an cư lập nghiệp.Em cũng thích nhà phố hơn nhưng k đủ lực nên mới định mua CC ạ.