Tập Lái
6/9/16
30
37
18
38
Có nên Mua căn hộ vinhome central park quận bình thạnh
Mình mới mua 1 căn tòa landmark plus, giá 5.7 tỷ, cho thuê đc 20 triệu/tháng, mà trả lãi ngân hàng 33 triệu/tháng
Các bro cho ý kiến sắp tới hết dịch giá thuê/giá căn hộ có tăng ko.
Tks

Hạng D
30/9/19
1.498
5.146
113
Santa Ana
Mình mới mua 1 căn tòa landmark plus, giá 5.7 tỷ, cho thuê đc 20 triệu/tháng, mà trả lãi ngân hàng 33 triệu/tháng
Tks
Ngon choét, chịu khó trả ngân hàng tầm 20 năm + nhà để người ta ở 20 năm sau là thành nhà của mình rồi. Chưa kể cứ 2 năm tốn vài chục trẹo tu sửa lại nhà để người ta ở cho mới nữa, toẹt!

Đùa chứ giá thuê nhà có thể sẽ tăng lại một chút, nhưng không nhanh như lúc giảm đâu. Giống người ta hay nói, tụt thì nhanh chứ mặc đồ vào lại lâu lắm bác ạ :oops:

Quan điểm của mình là với mấy căn cccc đã bàn giao từ lâu, dư địa tăng giá không còn (hoặc rất ít) thì chỉ nên mua khi có nhu cầu ở thực, chứ mua để cho thuê thì thốn lắm :D

Hạng D
26/8/05
3.929
22.698
133
Tks
Thông thường, một người mua căn hộ, khi nhờ tư vấn, họ sẽ nói rõ, diện tích (thường là phủ bì, nếu thông thủy sẽ nói rõ thông thủy) và tổng giá, thậm chí đơn giá.
Kiểu nói tổng giá và lơ đi diện tích, do cò đẻ ra và thường chỉ có cò sử dụng. Không ai quên yếu tố này cả vì khi mua, người ta quan tâm nhất là đơn giá (giá 1 m2), diện tích và tổng giá mới tới sau! :D

Hạng D
2/3/11
2.435
29.001
113
Tụt gì lẹ vại! Vậy là bên đó bắt đầu sốt lại rồi, mà có lẽ sốt down (shutdown).

• Haha
Reactions: hapi.bds
Hạng F
6/9/18
7.367
16.288
113
35
Lối ra lối vào Vinhomes lúc nào cũng kẹt,, thường khách họ sẽ chọn thuê cc mới ko biết đúng ko

Tập Lái
6/12/20
12
4
0
29
thị trường chung rồi ạ
Nay khách tây không vào được do tình hình dịch đang còn chưa được kiểm soát nên muốn lên lại thì phải chờ có vaccine
Giờ toàn khách hàn quốc và khách việt nam nên cũng khó cho thuê

• Like
Reactions: Kenshin1
Hạng D
17/10/13
1.437
11.390
113
Trời đất ơi nghe nói khu này gái làng chơi, tâm thần, con nghiện gì đâu không. Lâu lâu có ông nhảy lầu, có đâm chém, nghe tài xe grap nói toàn gái ở trong đó, book đi khách ban đêm

Hạng C
11/3/16
907
1.253
93
32
khu này nhiều căn nên nhiều thành phần thôi.còn nói gái gú thì q8 nổi tiếng hơn
nguyên khu phố
mà công nhận trong này nhiều con pga lắm kkk.con vũ vy vy bạn gái rocker nguyễn cũng làm pga và sống trong này

• Like
Reactions: fireprince
Hạng B2
22/12/20
308
167
43
Bạn mua căn 5.7 tỷ. Gửi ngân hàng tháng cũng trên 30tr. Mà bạn đang trả lãi 33tr và cho thuê 20tr vậy Bro đầu tư kiểu này bảo đảm lỗ rồi.
Giá Căn hộ Landmark ở đây ổn định hêt rồi, Mua bán giao dịch ít. Khuyên Bro bán đi mua đất nền quận 9, nhà bè, bình chánh ổn áp hơn.