Hạng B2
24/2/16
158
198
48
39
Vậy mà ông anh có miếng ngang 15m mặt tiền 833B mà ổng đòi bán.
Quy hoạch đến năm 2025 xây cầu Long Sơn, thì từ Tân Trụ chạy thẳng 833B cái vèo tới Gò Đen

Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Bên Long An mua đất lúa bằng cách mua lại đất dân Long An để thành dân Long An, rồi dùng tư cách đó để mua đất lúa. Xong việc thì bán lại đất ban đầu cho chủ cũ. Cò nó lách kiểu này bác thấy ổn ko?
Kiểu đường đá xanh bác nói là để tiện lên thổ sau này phải ko? Hay còn lí do nào khác?
e ko rành nữa bác, tại e có đất ở Thủ Thừa, e ko phải môi giới, nếu giá như bác nói thì bên Thủ Thừa(ngay cao tốc xuống) thì phải đường đá xanh thì ổn, còn bên Long Sơn e chịu.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
e ko rành nữa bác, tại e có đất ở Thủ Thừa, e ko phải môi giới, nếu giá như bác nói thì bên Thủ Thừa(ngay cao tốc xuống) thì phải đường đá xanh thì ổn, còn bên Long Sơn e chịu.
Tân Trụ thì đất để làm ruộng dc thôi a chứ còn nữa phát triển khu công nghiệp này nọ thì khó,, cơ bản là đã có Bến Lức sát bên ,, LA gần SG nên ít ng xuống đầu tư

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Bên Long An mua đất lúa bằng cách mua lại đất dân Long An để thành dân Long An, rồi dùng tư cách đó để mua đất lúa. Xong việc thì bán lại đất ban đầu cho chủ cũ. Cò nó lách kiểu này bác thấy ổn ko?
Kiểu đường đá xanh bác nói là để tiện lên thổ sau này phải ko? Hay còn lí do nào khác?
là sao a thấy rối quá,,, mua đất thì đâu cần phải hộ khẩu tỉnh LA đâu a

Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Mua đất lúa bác, nó ko cho đứng tên nếu ko phải dân Long An và/hoặc là nông dân :D. Ở Saigon và nhiều tỉnh khác cũng bị dính vụ này.
là sao a thấy rối quá,,, mua đất thì đâu cần phải hộ khẩu tỉnh LA đâu a

• Like
Reactions: Golddad
Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Mua đất lúa bác, nó ko cho đứng tên nếu ko phải dân Long An và/hoặc là nông dân :D. Ở Saigon và nhiều tỉnh khác cũng bị dính vụ này.
Mới biết luôn á bác,, chắc mình dân LA nên ko thấy mấy ảnh làm khó dễ,, mà lần đầu tiên nghe vụ này luôn ahh bác nên thấy bất ngờ

Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Có lần đọc thấy có quy định kiểu này bên Long An. Dính đất lúa nó có thêm các điều kiện khác nữa. Nên mua đất lúa lằng nhằng lắm.

Mới biết luôn á bác,, chắc mình dân LA nên ko thấy mấy ảnh làm khó dễ,, mà lần đầu tiên nghe vụ này luôn ahh bác nên thấy bất ngờ

Hạng D
24/10/15
3.602
2.474
113
33
giờ hầu như ở đâu mua đất lúa cũng phải xác nhận là đang làm lúa, e bán đất Đức Hòa, Thủ Thừa đều phải vậy

Hạng D
24/10/15
3.602
2.474
113
33
kiểu bác nói e ko biêt, nhưng e thấy hơi mâu thuẩn, tại nêu đã đi mua thì bác phải có tư cách đang làm lúa mới mua dc, cái đầu tiên bác mua thì sao bác có xác nhận đó dc rồi mây cái sau ko nói. Còn cách e biết là cò cho bác mượn sổ lúa của cò rồi thành người có đất lúa rồi mới đi mua chỗ khác (mà "mượn" kiêu nào thì e chịu), đó là Đức Hòa.
còn vụ đường đá xanh là ý e muốn nói nếu giá 1.8ty/3000m2 mà bên Thủ Thừa là đất đường đá xanh, bác lấy đó mà so sánh xem giá bên Long Sơn là mắc hay rẻ, tại bên Long Sơn e ko rành giá

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: tikitudo
Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Chắc kiểu mượn sổ lúa quá... chứ cũng thắc mắc sao nó binh kiểu đó được.
Tks bác chia sẻ giá tiện so sánh, mấy vụ này ko rành :D.
Cái cầu Long Sơn là nối đường DT833B phải ko bác?
kiểu bác nói e ko biêt, nhưng e thấy hơi mâu thuẩn, tại nêu đã đi mua thì bác phải có tư cách đang làm lúa mới mua dc, cái đầu tiên bác mua thì sao bác có xác nhận đó dc rồi mây cái sau ko nói. Còn cách e biết là cò cho bác mượn sổ lúa của cò rồi thành người có đất lúa rồi mới đi mua chỗ khác (mà "mượn" kiêu nào thì e chịu), đó là Đức Hòa.
còn vụ đường đá xanh là ý e muốn nói nếu giá 1.8ty/3000m2 mà bên Thủ Thừa là đất đường đá xanh, bác lấy đó mà so sánh xem giá bên Long Sơn là mắc hay rẻ, tại bên Long Sơn e ko rành giá

• Like
Reactions: altis2003