Hạng B1
21/6/20
73
165
33
Em đang ngắm nghía miếng đất, thấy cũng tạm ổn, nhưng phát hiện ra cách đất tầm 10 mét là 1 xưởng đồ gỗ nên em phân vân. Xưởng có rất nhiều dăm bào, và bụi gỗ trên sàn nhà. Công nhân thì đeo khẩu trang kín mít, mặt dính đầy bụi gỗ. Họ lại quay quạt hút ra phía miếng đất. Ngặt cái là bà xã lại thích miếng đất, mặt nặng mày nhẹ khi em bàn ra. Giờ em phải nàm xao, mấy anh? Có nên mua ko? Cho em xin lời khuyên. Cảm ơn mấy anh.

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng C
13/4/09
515
14.359
93
Trong khu dân cư thì ai cho tồn tại xưởng gỗ nhở? Mà nếu sản xuất phải tự xử lý bụi chớ!
Chổ mình có 1 xưởng như thế, họ làm cửa kính để bụi không bay ra ngoài, chỉ làm giờ hành chính! Nói chung cũng không ảnh hưởng gì xung quanh!

• Like
Reactions: foryouandforlife
Hạng B1
21/6/20
73
165
33
Quan trọng là cái xưởng gỗ đó sẽ tồn tại được bao nhiêu năm ;)
Cho dù là họ thuê nhà xưởng đi nữa thì mình thấy họ sẽ làm lâu, hoàn toàn có thể 5 năm. Vì mình thấy họ đang hoạt động mạnh.

Hạng B1
21/6/20
73
165
33
Trong khu dân cư thì ai cho tồn tại xưởng gỗ nhở? Mà nếu sản xuất phải tự xử lý bụi chớ!
Chổ mình có 1 xưởng như thế, họ làm cửa kính để bụi không bay ra ngoài, chỉ làm giờ hành chính! Nói chung cũng không ảnh hưởng gì xung quanh!
Chỗ này quy hoạch đất ở nhưng khung cảnh vẫn còn thôn quê, bạn ơi. Xưởng của họ vách tôn thôi. Nhưng thấy hoạt động mạnh.

Hạng C
16/9/16
515
442
68
30
1 là nhà bác tính xây nhà ở liền hay ở nào. Nếu khu vực thôn quê thì khó lắm, 1 phần người ta đã chui vô 1 chỗ vắng rồi :)
Nếu chưa xây liền thì ôm 1-2 năm xem khả quan hơn ko thì tính tiếp, sợ lúc đó vợ bác cũng chê thì hơi mệt à :D
Kế bên cty em (ở 1 khu biệt thự), xung quanh thì nhà trẻ, cafe các kiểu. Mọi khi là 4-5 năm bình thường, năm 2020 thì vãi ra. 4 nhà sửa/ nâng từ đầu năm đến giờ. Ngày nào cũng 8h30-4h chiều , hết cưa điện, rồi máy khoan, đổ bê tông :(

• Like
Reactions: BillyWilly
Hạng C
3/6/16
707
1.280
93
Nhà xưởng mà còn là xưởng gỗ nội thất thì xác định là bỏ đi. Mấy chỗ đó trừ khi làm chui bị chính quyền xuống dẹp, hoặc bị giải toả chứ ở hết đời mình có khi nó còn chưa dọn đi. Mấy chỗ này họ quý cái mặt bằng lắm vì làm ăn lâu người ta nhớ mối sẽ ghé lại nhiều. Để dựng một các xưởng vậy tốn cả mớ tiền, không dễ mà bỏ đâu.

Hạng B1
21/6/20
73
165
33
Nhà xưởng mà còn là xưởng gỗ nội thất thì xác định là bỏ đi. Mấy chỗ đó trừ khi làm chui bị chính quyền xuống dẹp, hoặc bị giải toả chứ ở hết đời mình có khi nó còn chưa dọn đi. Mấy chỗ này họ quý cái mặt bằng lắm vì làm ăn lâu người ta nhớ mối sẽ ghé lại nhiều. Để dựng một các xưởng vậy tốn cả mớ tiền, không dễ mà bỏ đâu.
Cảm ơn lời khuyên của bạn.

Hạng C
19/8/13
534
7.228
93
58
Em đang ngắm nghía miếng đất, thấy cũng tạm ổn, nhưng phát hiện ra cách đất tầm 10 mét là 1 xưởng đồ gỗ nên em phân vân. Xưởng có rất nhiều dăm bào, và bụi gỗ trên sàn nhà. Công nhân thì đeo khẩu trang kín mít, mặt dính đầy bụi gỗ. Họ lại quay quạt hút ra phía miếng đất. Ngặt cái là bà xã lại thích miếng đất, mặt nặng mày nhẹ khi em bàn ra. Giờ em phải nàm xao, mấy anh? Có nên mua ko? Cho em xin lời khuyên. Cảm ơn mấy anh.
vợ thích thì mua thôi, ko ở được để đó mốt bán cũng có lời. cãi vợ là chít nghe