VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.
RE: có nên mua ford escape 2002?

Trích đoạn: vothangdau

Hìhìhì...bác cứ vào ngồi thử xem nó nằm đâu nhé. Em cũng muốn dẹp mấy cái cần này mà khó quá, vướng víu, khó chịu mà mắc cười nữa. Để hôm nào em complain với bác Petrol vậy....
À à, nó là cái cần gạt gạt ở gần vô lăng đó hả. Em quên mất.:D

Hạng D
12/10/04
3.223
481
98

Trích đoạn: quangoto

Hìhìhì...bác cứ vào ngồi thử xem nó nằm đâu nhé. Em cũng muốn dẹp mấy cái cần này mà khó quá, vướng víu, khó chịu mà mắc cười nữa. Để hôm nào em complain với bác Petrol vậy....
Bác đại diện cho hãng Ford thế này thì hỏng :):D[8|]

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Trích đoạn: mazda3black

Trích đoạn: quangoto

Bác đại diện cho hãng Ford thế này thì hỏng :):D[8|]

Đại diện gì đâu bác, em mê ô tô thì tham gia OS, thấy cái logo FORD đẹp thì sài làm avatar thôi.
Cuối tuần, em đùa các bác chút.:D

Hạng F
3/5/07
10.025
43
48
48

@ bác Quangoto : bác coi thường CE nha, bác đùa làm em hụt hơi... Hôm nào phạt bác 1 ...chai lun...

Hạng B2
9/9/06
199
0
16
53

Bên cty hồi tết mới lấy một em Ếch 2002 V6 3.0 chạy 5 vạn. Lúc đầu chạy cũng tàm tàm, thế mà mới đi Kiên Giang với em 2 vòng là nó hư mẹ cái hộp số, đứng giữa đường chết đứng như Từ Hải. Thế là anh em ngu ngu, đi kiểm tra hộp sô, .....xong, hộp số nát bét rồi, thằng chủ trứơc nó vọc chèm nhẹp hết.
Chuyện chưa hết, tháng 12 năm ngoái công ty cũng cưới một em Ranger mới cứng về, đến giờ nó chạy được 2 vạn rồi. Chạy ác lắm.
Thế là mọi người cty đi đâu xa cứ lôi thằng Ranger chạy cho kinh tế 9 lít dầu/100km, vừa an toàn vừa rẻ. Báo hại ông tài xế chạy Ranger chạy không thấy mặt vợ luôn, tính đâm đơn nghỉ việc, he he he.
Còn chuyện ăn xăng của nó thì truyền thuyết ngang ngửa với Land của Xếp, [:eek:][:eek:].
Tóm lại, chuyện Ếch hư hộp số là có thật, bác mua xe hên xui thôi, nếu xui thì bán đi cho thằng gà khác. Đây cũng là lý do tại sao Ếch mất giá thế.

Hạng F
3/5/07
10.025
43
48
48

@ Esc Club : đúng vậy không các bác, hay chỉ sx năm 2002 mới bị lỗi về hộp số. Nếu vậy khả năng quên anh này sớm rồi. Còn những năm về sau có khá hơn không ạ? Các bác cho em lời khuyên sơm sớm với. Chứ thế này thì chê nhiều hơn khen, em lại phải lượn thôi. Mùa mưa này khóc ròng rồi.

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

@ bác Quangoto : bác coi thường CE nha, bác đùa làm em hụt hơi... Hôm nào phạt bác 1 ...chai lun...

Dạ, kính bác! Em có dám coi thường ai đâu, chưa gì bác đã giơ chai ra dọa em rồi. Mà dọa thì vác vài chai ra dọa lun, vác có 1 chai....làm sao em sợ.:D
ESC 2002 mà vẫn chạy ngon lành (hộp số chưa bị chọt vô) đến giờ này thì bác có thể vác em nó về.

Hạng B2
13/8/05
325
5.882
93
Quận 7, SG

Em này bác phải có 300K thằng Mỹ thì mới rước em nó được vì tiền đổ xeng và sửa chữa tại Ford bác ợ :D

Hạng D
12/10/04
3.223
481
98

Trích đoạn: firestorm

Em này bác phải có 300K thằng Mỹ thì mới rước em nó được vì tiền đổ xeng và sửa chữa tại Ford bác ợ :D
300k Mỹ thì e rước cụ của em Ếch này rồi bác ạ, Ford Mustang đấy bác :)

@ Esc Club : đúng vậy không các bác, hay chỉ sx năm 2002 mới bị lỗi về hộp số. Nếu vậy khả năng quên anh này sớm rồi. Còn những năm về sau có khá hơn không ạ? Các bác cho em lời khuyên sơm sớm với. Chứ thế này thì chê nhiều hơn khen, em lại phải lượn thôi. Mùa mưa này khóc ròng rồi.
Đúng nhưng ko phải tất cả đều bị lỗi hết thím ạ, tỉ lệ cho phép & chấp nhận được. Ếch đời sau (6/2004) thì ko bị vấn đề này nữa nên thím ko có gì phải quên nó cả [8|]:)

Last edited by a moderator:
Tập Lái
18/5/07
21
0
0
www.otosaigon.com

Các Pak thân mến ơi theo tôi thì thằng Ếch 2002 V6 3.0 tôi mua mới 100% từ 2003 cho tới lúc tôi tiễn biệt nó 2006 thì cũng không gì tệ lắm đâu

Ưu điểm : Máy khỏe, đầm xe chạy rất bốc ôm cua gọn ( đừng thử nhé nếu tay lái bạn chưa cứng), vượt rất ngọt cắt rất nhanh giá trị của Ếch này là lúc đường đèo dốc và bãi cát sình lầy khi gài cầu bằng chế độ tự động. Máy hoạt động tốt tôi thường xuyên đi các tỉnh miền trung và cao nguyên vi vu cùng các pác tốc hành rất thú vị, hộp số cho tới lúc bán 50.000km chưa vấn đề gì ( vì thay dầu và bảo trì theo qui định)

Khuyết : Thường xuyên phải vào trung tâm ford VN hàng tháng và nhiều lúc đột xuất lúc thì hư đề, lúc hư chế hòa khí, lúc....ôi nhiều lúc có khi buồn qúa thắng nó dính phải mời thợ đến dẫn vào không lại nhớ trung tâm chăm sóc khách hàng của ford. Còn về xăng nhiều lúc mồ hôi nó cứ rơi lã chả lăn theo số đồng hồ quay tính tiền trên trụ bơm đấy, chạy kiểu thanh niên vọt tối đa thắng thoải mái đường trường 15l/100Km thành phố 22l/100km hôm nào mệt kêu tài xế lái nhìn nó ngồi đợi mà mở máy lạnh thì nói " chú cứ khóa xe đi làm vài côc bia hơi anh trả tiền"

Vậy thì mua hay không nên mua nếu bạn là thanh niên thích bốc, thích vọt trên đường trường với giá từ 17k-19k xe chạy không qúa 50 ngàn thì cứ mua chạy thắng Ếch 3.0 này rất đã. Còn bạn là người chỉnh chu, đầm tính, xót của khi đổ xăng lười vào trung tâm chăm sóc bảo dưỡng Ford care thì xin can