Hạng B2
20/9/10
118
129
43
em vẫn chưa hình dung được kích thước subaru dù đi ngang showroom cũng vài lần nhìn rồi mà xa quá
XV và Subaru con nào to cỡ Escape vậy các bác

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
phuong101 nói:
em vẫn chưa hình dung được kích thước subaru dù đi ngang showroom cũng vài lần nhìn rồi mà xa quá
XV và Subaru con nào to cỡ Escape vậy các bác
XV là loại hatchback (hơi nhỏ), Forester mới tương đương kích thích Escape đó bác.

Escape: DxRxC 4470 x 1825 x 1770

Forester:

Hạng C
4/6/13
682
1.028
93
@ quangtin: nếu rảnh em sẽ tham gia cho vui.
XV thực chất là Impreza hatchback gắn bánh to hơn, đời trước vẫn là Impreza Outback Sport, thường là thân xe 2 màu, hộc bánh xe ốp nhựa, được xe như 1 gói offroad cho Impreza. Từ đời 2013 tách ra dòng riêng là XV = CrossOver.
Forester cũng là crossover lấy platform của Impreza nhưng khung xe trên thiết kế có thay đổi nhiều. Đời 2012 tuy không nổi bật về ngoại thất lắm nhưng em lại thích thiết kế đơn giản kiểu gái quê của Forester.
Nghe đồn cái platform của BRZ/86 cũng từ Impreza mà ra tuy có thay đổi nhiều, như vậy Subie ôm hết máy móc khung gầm, nội ngoại thất Toy thiết kế phần nhiều. Cái động cơ 1998 phân khối trên BRZ thực chất là máy Subaru gắn phun xăng Toyota. Subaru đã từng muốn bỏ con lai BRZ, nhưng thấy dân chúng khen dữ quá, nhắm dòng này có tương lai nên Subie theo tiếp, kết quả là BRZ. Đang đợi BRZ ra bản STI chắc chắn có Turbo ngắm chơi.
Subaru ngày xưa còn ra cái món gọi là "pickup gầm thấp" là BRAT và Baja, sau thấy 2 em này chết yểu nên thôi.

Tập Lái
22/3/07
9
0
0
Chào các bác, tình hình là em đã rước 1 em Forester 2.5XT - 2012 về dinh được gần 3 tuần rồi. Chạy cũng đã nhưng thấy sao hơi ồn & tiện ghi thì không bằng Santa Fe tiêu chuẩn 1 em mua nam 2008 (giờ chạy vẫn ổn). Lock cửa bằng tay (vụ này quên hoài).

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
Hai điểm bác rainman đề cập đến không phải là điểm mạnh của Forester ạ :).