Tập Lái
15/2/24
1
0
1
33
Mình đang quan tâm chiếc City L vin 2023. Theo các bác nên mua bản này hay ráng lên RS. Giá lăn bánh sao lun? Các bạn sale cho mình contact để tiện trao đổi nhé. Cảm ơn.

Có nên mua Honda City L VIN 2023?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Tập Lái
24/7/23
17
8
3
30
Em đã từng mua honda city vào tháng 10 năm trước, em nhận thấy bản Rs đáng mua hơn, riêng mấy option nâng cấp gữa Rs và L thì quá đáng giá 20tr.
Bác thử cân nhắc khuyến mại gữa 2 xe xem lệch nhau bao nhiêu, so sánh option giữa 2 con xem lệch nhau gì, có đáng mua không?

Hạng C
6/3/11
835
582
93
RS đẹp hơn hẳn
40tr đáng mà
sau bán lại cũng chênh 30-35tr thì cũng vậy

Tập Lái
24/7/23
17
8
3
30
Mình đang đi RS và thấy rất hài lòng :D
Em đồng quan điểm với bác. Nếu trước đây Honda đời cũ chưa có Honda Sensing thì còn phải đắn đo suy nghĩ, và tỉ lệ cao sẽ về với Vios. Nhưng em mới mua chiếc Honda City Rs mới.
Hệ thống Honda Sensing đáng đồng tiền bát gạo.
Mọi người cứ bảo là máy lạnh yếu, nhưng không hề nhé, quan trọng người lái để chế độ Eco hay gì, chứ để chế độ thường, có cửa gió sau, người ngồi rét run.
Bảo dưỡng thì em không biết Toyota rẻ hơn không, nhưng chuyện tốn xăng hơn là có, vì động cơ khỏe hơn mà. Tuy nhiên hao xăng hơn không đáng kể, em đi trung bình khoảng 5,8- 6L/100 km. Em nghĩ như vậy là quá tiết kiệm rồi :v
Chưa kể honda đẹp hơn con cá trê Toyota.

• Like
Reactions: anglefallout
Tập Lái
24/7/23
17
8
3
30
RS đẹp hơn hẳn
40tr đáng mà
sau bán lại cũng chênh 30-35tr thì cũng vậy
Em cũng nghĩ như bác, nhưng lệch nhau mấy chục triệu nhưng đèn led đẹp hơn, option,...hơn. Nếu bác độ thêm vào từ L lên Rs thì còn hơn con số đó. Đấy là lý do người dùng hay chọn Rs hơn L và G. Chính vì vậy Honda mới có chương trình khuyến mại tốt hơn ở bản G và L