Hạng D
16/8/12
1.954
1.525
113
Bến tre
Vào năm 2007 e mua chiếc Veracruz giá 68 ngàn Usd. Lúc đó báo chí nói sản xuất ẻm ra để cạnh tranh với Lexus rx 350 nên thật sự mà nói ẻm là sản phẩm rất chất lượng chạy đầm và chắc, nghe nói máy dầu ngon hơn giữ giá hơn, em thì chạy máy xăng. Mặc dù hơi tốn xăng xíu vì là máy 3.8 Lamda. Option thì đầy đủ. Phụ tùng thì dễ dàng mà, trong hãng Hyundai cái gì cũng có. Mà nói thật ẻm ít hư lắm. Nói chung tầm tiền đấy bác lấy em này cũng dc để trải nghiệm thì ok. Nói thật Innova, escape ko sánh dc đâu. Vì nó sang trọng và bề thế hơn nhiều.
Đừng lôi thánh Ỉn vô đây tội nghiệp bác ơi.

Hạng D
22/6/08
1.017
789
113
Em đang chạy Japan mà lại thèm thuồng cái của nợ bác nói đây. Em đã chạy thử kia sedona máy dầu, cả fortuner máy xăng cũng không có cửa êm hơn, cả về cách âm động cơ, bên ngoài, độ đầm, cảm giác lái, option.
Bác chủ nên chọn Sorento bác à, vì đời cao nhất trong 3 con bác chọn, nhìn form xe cũng hơi hiện đại hơn tý, đừng bao giờ lấy innova thì sau này bác sẽ giống em chạy mà ngắm nghía mấy con sorento, santafe, sedona, cả rondo.
Bác đang chạy xe Nhật mà lại thèm gái Hàn em không tin. Nhờ các antifan Hèn xác nhận giúp.

• Like
Reactions: AeroInn
Hạng B1
29/8/14
92
115
33
Chào các bác, em đang dự định mua 1 con SUV cũ tầm 650 triệu trở lại. Với tầm tiền này em thấy có thể mua được Sorento 2011 của KIA cũng như Santafe slx 2008 và Veracruz 2007 của HYUNDAI (e rất thích form của 2 xe huyndai này và hướng muốn lấy). Tuy nhiên, do 2 mẫu Hyundai đời sâu quá, đến giờ cũng 10 năm liệu có ok ko? Mong các bác tư vấn giúp. Thanks các bác ![pagebreak][/pagebreak]
Em veracruz này bị Hân-đai trảm từ 2012 rồi... mà dòng này phải chơi 3.0 máy dầu nó mới sướng cái thằng người, vs ngân lượng khoảng 650 củ đổ lại thì em e nác chủ chỉ rước được bản 3.8 máy xăng thôi, lại phải chi 1 khoản kha khá để nuôi một đàn ngựa 260 con...
Em khuyên bác nên cân nhắc em Sò 2011, em nó nhỏ tuổi nhất và chí ít ở xứ thiên đường mình kiểu dáng của em nó vẫn chưa bị lỗi thời...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
31/5/14
3.458
4.284
113
không nên mua bác ơi
1. Xe 10 năm rồi, không hư cái này cũng hư cái kia
2. Dòng này rất ít người dùng ở VN -> phụ tùng không nhiều, lỡ bị hư thì kiếm đồ mệt nghỉ

Hạng D
16/8/12
1.954
1.525
113
Bến tre
Bác đang chạy xe Nhật mà lại thèm gái Hàn em không tin. Nhờ các antifan Hèn xác nhận giúp.
Đâu có gì khó tin bác, thì nhìn xe Hàn miên man option mà xe mình trụi lũi, động cơ thì ồn, nhún phụ thuộc, đèn halogen, nóc thì bít chịt,...

• Like
Reactions: cuongln
Hạng D
26/3/15
1.110
1.335
113
mua xe cũ thì phải có duyên mới bén được; nếu bác gặp duyên thì tới luôn
còn ngần ngại hay chuyện gì khác nữa thì mua mới cho an tâm các kiểu
thân,

Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
Nếu là mình, mình mua Colorado 2017 chạy lướt. Vào các showroom làm quen các sale me mua xe test drive (ODO tầm 5000km là max). Dạng này vẫn bảo hành đầy đủ mà vẫn còn rodai. Xe còn mới thì bảo dưỡng không phải lo nghĩ.