Hạng B2
29/5/14
161
13
28
31
Dùng máy tính xách tay thỉnh thoảng có cái xịt hơi, xịt vào khe kẽ máy tính hết bụi đi thì rất bền, bụi thường bám vào làm tích điện lung tung, nóng mạch thường gây hỏng.
Đúng rồi, em cũng toàn làm như bác. Em dùng một cái mấy năm rồi rồi không sao, mỗi ngày 8 tiếng. Mang ra thợ vệ sinh cũng hên xui lắm.

Tập Lái
24/3/19
22
2
8
38
Bà xã em giáo viên nên chỉ cần vậy thôi ạ, cv văn phòng, soạn gián án vvvv
Chứ nhiều việc thì em cũng nhắm mấy con xịn xịn như Dell Latitude 7300, 7400 như các bác vừa nói ở trên rồi :D
Phụ nữ nên nhiều khi thích màu sắc, thiết kế đẹp mà => nên bác dẫn ra siêu thị điện máy chọn con trong khoảng tầm tiền định mua về họ sẽ thích hơn. Mình chọn con cấu hỉnh ổn, giá thành hợp lý nhưng có khi lại chê nặng, chê xấu, nam tính...
Bác chọn con máy CPU core i 3,5 card hình liền cũng được, ổ ssd được thì tốt (vì cái này ảnh hưởng rất nhiều nhất đến lúc tắt bật máy, nếu lắp ngoài thì mất 1-2 triệu tùy dung lượng - có thể mất tem bảo hành)
Ngoài ra có một ý kiến (ko phải nói bác nhé): Nhiều khi dân Việt chi cả 1000$ cho cái điện thoại nhưng lại lăn tăn vài triệu cho cái công cụ làm việc chính là cái máy tính mới buồn cười!

Tập Lái
24/3/19
27
2
9
34
Phụ nữ nên nhiều khi thích màu sắc, thiết kế đẹp mà => nên bác dẫn ra siêu thị điện máy chọn con trong khoảng tầm tiền định mua về họ sẽ thích hơn. Mình chọn con cấu hỉnh ổn, giá thành hợp lý nhưng có khi lại chê nặng, chê xấu, nam tính...
Bác chọn con máy CPU core i 3,5 card hình liền cũng được, ổ ssd được thì tốt (vì cái này ảnh hưởng rất nhiều nhất đến lúc tắt bật máy, nếu lắp ngoài thì mất 1-2 triệu tùy dung lượng - có thể mất tem bảo hành)
Ngoài ra có một ý kiến (ko phải nói bác nhé): Nhiều khi dân Việt chi cả 1000$ cho cái điện thoại nhưng lại lăn tăn vài triệu cho cái công cụ làm việc chính là cái máy tính mới buồn cười!
Dạ cám ơn thông tin của bác, ổ ssd nếu lắp thêm thì lại mất zin - Bảo hành nên cũng ngại ạ

Hạng B2
13/12/13
161
28
28
43
Phan Thiết
Mà tầm 9-10 củ tội gì mua đồ cũ, mua đồ mới cho bà xã dùng:
Mua hàng mới core i3 còn hay hơn hàng cũ i7.
- Main đời mới, chip i3 đời mới, không nóng, chạy êm mượt hơn máy cũ, dù i7.
- Quan trọng là: lắp SSD và lắp thêm Ram ngay từ đầu. Ram ít nhất 8G.
- Pin mới đảm bảo
- Bảo hành yên tâm.

Hạng B2
13/12/13
161
28
28
43
Phan Thiết
Chuẩn òi, không dùng tác vụ nặng thì cứ máy mới mà chơi, nhất là chị em dùng cần hình thức là chính.
Mua máy cũ phải biết một chút thì hãy mua, mà công việc yêu cầu tác vụ nặng thì chọn được nhiều con khủng mà giá hợp con bà lý :))
Vợ em đang dùng M4800 hàng cũ nhưng độ đẹo linh tinh để phục vụ công việc nặng roài, tổng cũng gần 20 củ, trộm vía cũng 1 năm rồi chưa vấn đề gì. Cấu hình Core i7, Ram 16G, SSD 256, HDD 1T (ném ổ DVD đi), VGA tích hợp + card rời Nvidia, màn full HD 15,4" :))
Mua máy dell thì cứ đè số service tag của máy ra rồi vào trang web của dell để check, đúng cấu hình của háng thì mua, sau đó thêm mắm thêm muối gì thì thêm

Hạng B1
9/11/12
68
16
8
Chuẩn òi, không dùng tác vụ nặng thì cứ máy mới mà chơi, nhất là chị em dùng cần hình thức là chính.
Mua máy cũ phải biết một chút thì hãy mua, mà công việc yêu cầu tác vụ nặng thì chọn được nhiều con khủng mà giá hợp con bà lý :))
Vợ em đang dùng M4800 hàng cũ nhưng độ đẹo linh tinh để phục vụ công việc nặng roài, tổng cũng gần 20 củ, trộm vía cũng 1 năm rồi chưa vấn đề gì. Cấu hình Core i7, Ram 16G, SSD 256, HDD 1T (ném ổ DVD đi), VGA tích hợp + card rời Nvidia, màn full HD 15,4" :))
Mua máy dell thì cứ đè số service tag của máy ra rồi vào trang web của dell để check, đúng cấu hình của háng thì mua, sau đó thêm mắm thêm muối gì thì thêm
Giờ mấy chỗ quảng cáo bán máy xách tay Mỹ với cả US
Hỏi đến service tag thì các cụ ấy lặn sạch bách

Hạng B2
29/5/14
161
13
28
31
Giờ mấy chỗ quảng cáo bán máy xách tay Mỹ với cả US
Hỏi đến service tag thì các cụ ấy lặn sạch bách
Đúng vậy, mua phải hàng zin thì ok, coi chừng mua ngay hàng thợ đóng chip thì toi nhanh lắm.

4/4/19
26
1
8
40
Các bác tư vấn cho em luôn với. Em đang cần 1 con máy tính để đồ họa. Vẽ 3d nên cấu hình càng cao càng tốt. Ưu tiên laptop. Tầm xiền đầu tư dưới 10 tr. (ở công ty em dùng con máy trạm mua hàng cũ để bàn tầm 14 tr thấy cũng ổn).

Hạng B1
16/8/14
51
10
10
35
Các bác tư vấn cho em luôn với. Em đang cần 1 con máy tính để đồ họa. Vẽ 3d nên cấu hình càng cao càng tốt. Ưu tiên laptop. Tầm xiền đầu tư dưới 10 tr. (ở công ty em dùng con máy trạm mua hàng cũ để bàn tầm 14 tr thấy cũng ổn).
Máy đồ họa mà lại chỉ dưới 10tr thì khó tìm quá vì máy có CPU mạnh và card rời thì giá cao lắm. Máy cũ ra cách đây 2,3 trước cũng khó tìm được máy tốt có giá rẻ < 10tr. Em nghĩ thế.

Tập Lái
24/3/19
22
2
8
38
Bác xem hp 8570w hoặc dell m4800 nhé