Tags
mg5
Hạng B2
24/11/18
495
439
63
HCM
Nói chung ai chê thì kệ, đẹp ngon thì phải về sau mới biết, các bố chê xe TQ làm như chạy con này mấy đời trc rồi ấy haiz. Thử hỏi kêu 450tr coi ai chê hok hehe :)

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Tàu nó đô hộ mình mấy nghìn năm mà
Có gì mà không ghét
Còn dân Tàu đa số biết Việt Nam vì nằm sát nách, gióng Vietnam biet lào với cam, không phải 99 % không biết
Còn xe nó tốt thì xài có vấn đề gì đâu
bạn em lúc bên úc dek đứa nào biết VN là nước nào cả bác àh.

Mỹ, Nhật, Pháp sao ko ghét luôn.

Nhất là tụi Nhật làm nạn đói chết 1/3 dân số mình sao giờ tôn thờ vậy?

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Hẹp hòi gì bác, chỉ những thứ gì ko có lựa chọn khác thì buộc phải chọn hàng tàu thôi, bác có đi học không, có biết là tàu đã gây ra bao nhiêu đau thương cho đồng bào mình không? bác biết ai xúi tụi Khơ me đỏ tàn sát đồng bào mình ở Ba Chúc chưa? bác biết ai tàn sát đồng bào mình ở 6 tỉnh phía bắc năm 1979 ko? bác có biết là ngoài biển khơi kia thì tụi nó vẫn ngày đêm rượt đuổi bà con ngư dân của mình không hả? bác thử đi ra nói chuyện với ngư dân đi, người ta nói cho mà nghe, bác bị tẩy não lâu quá à, hay bác lại như đại tướng phùng quang heo nói là xu hướng gét trung quốc gây nguy hiểm cho dân tộc, chỉ có bọn hán nô, bọn Việt gian mới nhận giặc làm cha thôi bác ạ.
Vậy nạn đói 45 và chất độc da cam là của nước nào tạo ra vậy bác?

Mang chuyện lịch sử để đánh đồng xu thế xử dụng và bài trừ thì bài trừ cho đáng chứ bác nhỉ.

Nên nhìu khi chả hiểu bài trừ vì cái lịch sử hay cảm tính?

Hạng D
24/2/20
4.489
7.418
113
37
Bao nhiêu năm chống tàu khựa mà anh vẫn ra đời đấy thôi. Hay anh là ma hả? Đồ ăn, đồ uống có nhập của tàu không? Toàn nhập đồ bẩn, mịa nói thị trường nhỏ tàu méo quan tâm thì nó xuất sang VN làm méo gì? Các anh thử gg xem xuất siêu giữa VN và tàu khựa như thế nào rồi hãy nói.
Đồ bẩn là do gian thương việt nam thôi bác, chứ hàng nội địa tàu em nghĩ nó ko thua EU hay USA bao nhiêu đâu, mặc dù em rất ghét tàu khựa nhưng phải công nhận mình thua tàu quá nhiều.

Hạng D
9/5/16
1.182
3.642
113
124
Đồ bẩn là do gian thương việt nam thôi bác, chứ hàng nội địa tàu em nghĩ nó ko thua EU hay USA bao nhiêu đâu, mặc dù em rất ghét tàu khựa nhưng phải công nhận mình thua tàu quá nhiều.
Thua là đúng rồi, không ai phủ nhận cả bạn. Nó là nước lớn, nhưng hành sử của nó với láng giềng thì không chấp nhận được. Không mua đồ của tàu vẫn có thể mua đồ của nước khác mà, không thể có chuyện: ngon bổ mà đi với rẻ, kể cả đó là đồ trung cộng. Còn về xe ô tô thì chất lượng đồ tàu không thể so sánh với EU, Mỹ, Nhật được. Công nghệ luyện kim màu, sự đồng nhất trong các linh kiện thân vỏ, máy nó phải có thời gian dài phát triển và đúc kết.

Hạng B2
2/3/21
120
230
43
bạn em lúc bên úc dek đứa nào biết VN là nước nào cả bác àh.

Mỹ, Nhật, Pháp sao ko ghét luôn.

Nhất là tụi Nhật làm nạn đói chết 1/3 dân số mình sao giờ tôn thờ vậy?
Bác bênh tàu không nói nhưng đừng hỏi tại sao dân ta ghét thằng này mà thương thằng nọ. Có lý do hết cả đấy.
Bỏ qua quá khứ thì banh mắt ra coi hiện giờ thằng nào là giặc, thằng nào cắm giàn khoan HD-981, thằng nào muốn xoá hoàng sa trường sa VN ra khỏi bản đồ, thằng nào bắt hàng ngàn hàng triệu diễn viên, KOL, các brand trong ngoài, công dân lớn nhỏ thừa nhận đường lưỡi bò và bỏ qua mọi chủ quyền biển đảo của VN.
Chính quyền Tq hạ quyết tâm tẩy não dân nó đến như vậy mà dân mình chỉ giận thôi cũng không cho, nể bác.

Hạng B2
9/9/16
336
360
63
37
Vậy nạn đói 45 và chất độc da cam là của nước nào tạo ra vậy bác?

Mang chuyện lịch sử để đánh đồng xu thế xử dụng và bài trừ thì bài trừ cho đáng chứ bác nhỉ.

Nên nhìu khi chả hiểu bài trừ vì cái lịch sử hay cảm tính?
Bác thử nhìn hiện tại, nước nào viện trợ ODA nhiều nhất cho Việt Nam mình ko? là Nhật, Hàn và Liên Minh Châu Âu bác ạ, bác biết Mỹ viện trợ mình bao nhiêu vaccine loại "xịn" không? tui dám cá là gia đình bác ít nhất cũng có 1 người chích vaccine của Mỹ đó.
Thực ra nhận thức là chuyện của cá nhân của mỗi người, nó còn tùy vào trình độ văn hóa, điều kiện kinh tế, việc làm. vân vân và mây mây, vì vậy ko thể trách bác yêu tàu, tuy nhiên bác cũng ko nên gán ghép những người bài tàu gét tàu là "hẹp hòi" đc.

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Bác thử nhìn hiện tại, nước nào viện trợ ODA nhiều nhất cho Việt Nam mình ko? là Nhật, Hàn và Liên Minh Châu Âu bác ạ, bác biết Mỹ viện trợ mình bao nhiêu vaccine loại "xịn" không? tui dám cá là gia đình bác ít nhất cũng có 1 người chích vaccine của Mỹ đó.
Thực ra nhận thức là chuyện của cá nhân của mỗi người, nó còn tùy vào trình độ văn hóa, điều kiện kinh tế, việc làm. vân vân và mây mây, vì vậy ko thể trách bác yêu tàu, tuy nhiên bác cũng ko nên gán ghép những người bài tàu gét tàu là "hẹp hòi" đc.
Mình cũng chả yêu Tàu như đánh đồng hàng Tàu với chính trị là vớ vẩn! ok?

Còn viện trợ hay tài trợ thì cũng có qua lại thôi. No free lunch nhé.

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Bác bênh tàu không nói nhưng đừng hỏi tại sao dân ta ghét thằng này mà thương thằng nọ. Có lý do hết cả đấy.
Bỏ qua quá khứ thì banh mắt ra coi hiện giờ thằng nào là giặc, thằng nào cắm giàn khoan HD-981, thằng nào muốn xoá hoàng sa trường sa VN ra khỏi bản đồ, thằng nào bắt hàng ngàn hàng triệu diễn viên, KOL, các brand trong ngoài, công dân lớn nhỏ thừa nhận đường lưỡi bò và bỏ qua mọi chủ quyền biển đảo của VN.
Chính quyền Tq hạ quyết tâm tẩy não dân nó đến như vậy mà dân mình chỉ giận thôi cũng không cho, nể bác.
Vậy mang chính trị để đánh giá sản phẩm?

Vụ lưỡi bò là mới đây. Còn 20 năm trước gì vì sao nước mình ghét Tàu? :rolleyes:

Giờ hỏi lý do ghét Tàu toàn thấy mang vụ giàn khoan và lưỡi bò ra nói. Đâu phải ghét vì 2 cái ấy đâu.