Thảo Luận Có nên mua Premacy???

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
RE: Có nên mua Premacy???

Trích đoạn: kaka

Đúng là máy móc của nó rất chán bác ạ, nhất là đối với cánh thợ sửa xe vì chạy mãi, chạy mãi mà không thấy đem vào garage sửa chữa gì hết!:D:D
Câu nói quá hay, ngay cả tụi VMC cũng "chán" dòng xe này:D:D:D

Hạng D
6/5/04
2.801
1.902
113
Vietnam

Bác mua Pre vào thời điểm này chọn xe chạy rồi là sáng suốt, giá 17 là okie. còn nếu có thêm ghế da, và các trang bị khác mà 18k cho đời 2004 thì cũng okie nốt. Tôi chạy Pre từ đầu năm 2004. đến nay là 3 năm. Tổng xỉ vả sửa xe là chỉ mất tiền thay dầu, và lọc gió, ngoài ra va quyệt nhẹ với xe máy thì bảo hiểm thanh toán giúp mỗi lần 2-3 trịêu ( tút sơn ). Tuyệt nhiên chưa thấy gì với máy. Định đổi xe mấy lần nhưng thấy chỉ là phương tiện đi lại và xe này rất hợp lý nên thôi. Xe này vọt hơn Zace, Innova. Bác cứ chạy thử một số xe rồi quyết định.

Hạng B2
8/12/06
258
1
0
54

em cũng đang me em này đấy 18k mà 2004-05 thì quá okei rồi....mong pác cưới vợ mới nhé....em thấy pác mà em nôn quá...

Hạng B2
23/10/06
178
2
16

Nghe các bác tư vấn em thấy nhiều vấn đề rất ổn, nhưng riêng chuyện giá cả thì mong các bác xem lại, không cứ vào đời đâu, bác phải xem xe, màu sắc, chủ xe thế nào nữa!
Em vừa mua 1 em đời 2003, đẹp long lanh so với xe của hàng xóm biển 30H chẳng khác gì!
Xe pre là hợp lý đó, em chạy trong thành phố cũng chỉ 10L/100km thôi, hôm trước em chạy về lạng sơn đi tất cả 520km về đổ lại xăng đầy bình thì hết 39 lit,
Nói chung, Em hài lòng về em Pre của em,
Chúc bác sớm mua được xe!

T
TamPhan
Guest

Em đã từng dùng qua 2 em Pre rùi và mọi thứ đều ổn! Em chỉ khuyên bác nên lưu ý về khả năng lội nước rất kém của Pre! Mong bác sớm có quyết định tốt

Hạng C
14/10/05
846
424
63
Tp. Hồ Chí Minh

Bác chạy Pre mà kể đến lội nước thì thua rồi!
Khi trời mưa hay triều cường, Bác đi taxi không bao giờ ngập nước xe Pre đâu, bác ạ!

Tập Lái
1/1/07
34
0
0

các bác lưu ý mazda premacy thị trường nước ngoài khác xa ở vn nhé, ngay thái lan thôi đã khác rồi, bác nào chịu khó xem kỹ tờ rơi của chú này thấy ngay (hình ảnh lấy từ model sx ở thái) option thiếu nhiều, chưa nói j đến máy (chắc ko phải 1.8) em thấy có ốp tấm nhưa kín bưng mà premacy vn thi ko, ngay quả ghế phải xoay núm bằng tay đã thấy chán rồi, gác tay giũa ghế lái và phụ như cái bánh mỳ ăn dở trong khi ảnh Q cáo thì thôi rồi vửa đẹp vửa tiện có thể gấp lên để đi xuống hàng ghế thứ 2. phanh tay dùng chân, cần số AT trên tay lái, điều hòa tự động, quây gầm xe ...ở VN có chú này chắc chiến ngay. xe để đánh giá trên tạp chí chắc chắn họ phải mang model cao nhất rồi.

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Trích đoạn: tuat

các bác lưu ý mazda premacy thị trường nước ngoài khác xa ở vn nhé, ngay thái lan thôi đã khác rồi, bác nào chịu khó xem kỹ tờ rơi của chú này thấy ngay (hình ảnh lấy từ model sx ở thái) option thiếu nhiều, chưa nói j đến máy (chắc ko phải 1.8) em thấy có ốp tấm nhưa kín bưng mà premacy vn thi ko, ngay quả ghế phải xoay núm bằng tay đã thấy chán rồi, gác tay giũa ghế lái và phụ như cái bánh mỳ ăn dở trong khi ảnh Q cáo thì thôi rồi vửa đẹp vửa tiện có thể gấp lên để đi xuống hàng ghế thứ 2. phanh tay dùng chân, cần số AT trên tay lái, điều hòa tự động, quây gầm xe ...ở VN có chú này chắc chiến ngay. xe để đánh giá trên tạp chí chắc chắn họ phải mang model cao nhất rồi.

Premacy có thiết kế giống nhau trên toàn Châu Âu và Châu Á bác ạ!(ở VN thì ko có model dung tích máy 2l thôi, ở châu Âu thì có 1.8 và 2.0).

Ở Việt Nam một năm bán dưới 100 chiếc thì có đáng công để thiết kế lại ko bác?:D.

Em đoám bác nhầm với chiếc New Premacy hay có tên khác là Mazda 5 rồi!:D

Hạng B2
21/10/05
194
0
0

Không biết có Bác nào muốn gả em Pre date 2005 trở lên không? Em đang cần 01 chiếc.

Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng

Pre ngưng sản xuất từ khi nào vậy? Bác nào biết cho thêm thông tin đi.