Hạng B2
20/3/17
225
138
43
35
Đúng là như bác nói, đại lý xe suzuki xa quá, đang ngán qua thử xe, chiếc xpander em thử qua rồi, thấy ổn, đúng là cách âm hơi kém, qua đường ổ gà nó ồn kinh khủng. chắc e ráng qua thử chiếc xl 7 coi sao, khởi hành ngang dốc với mâm 16 có vẻ ko cần lắm, nhưng cần bằng điện tử thì có cho chắc, e cũng mới lấy bằng gần đây :D
Xpander dở cái phuộc, đời sau phuộc vẫn cứ bồng bềnh như đời cũ, mỗi lần qua gờ giảm tốc là nguyên cái xe rung lên bần bật, chuyện này khá là lạ với Mit vì xe Mit thường có khung gầm và phuộc rất ngon, như con Outlander nhà tui êm và phuộc cứng hơn CRV nhiều dù giá rẻ hơn.
Máy móc 2 con cùng dung tích, cùng công suất nên không chênh nhau nhiều đâu. Mua Xpander 2020 thì đc bộ ghế da với cc, cũng khá ngon nhưng mà chạy dịch vụ thì rẻ hơn đc 1 ít thì vẫn tốt hơn.
Xe cũ có mua trả góp đc, nhưng hình như mua từ mấy lái xe cũ mới vay đc.

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Đúng là như bác nói, đại lý xe suzuki xa quá, đang ngán qua thử xe, chiếc xpander em thử qua rồi, thấy ổn, đúng là cách âm hơi kém, qua đường ổ gà nó ồn kinh khủng. chắc e ráng qua thử chiếc xl 7 coi sao, khởi hành ngang dốc với mâm 16 có vẻ ko cần lắm, nhưng cần bằng điện tử thì có cho chắc, e cũng mới lấy bằng gần đây :D
Xe tiền tỷ nó cũng vẫn ồn đó bác, chạy mer thì giảm được xíu thôi. Những xe giá rẻ mình quan tâm một số yếu tố như: Giá, mẫu mã nào mình thích hơn và đại lý nhiều hay ít (liên quan sửa chữa - bảo trì). Công nghệ hỗ trợ nhiều thì tốt ít cũng OK vì cứ chạy cẩn thận là được, nếu chạy ẩu tai nạn thằng nào cũng có thể mất mạng thôi.
Chúc bác sớm có xế yêu.

Hạng D
15/9/17
2.747
2.133
113
39
Lấy con Innova 2015 cứng mà chạy. Mua mấy con mới thì phải thêm tiền. Innova là được rồi.

• Like
Reactions: sonk4
4/3/19
499
282
66
28
Về độ bền thì Su ngon, nhưng khoản đại lý thì ít hơn Mit đâm ra bảo trì bảo dưỡng cũng khó khăn hơn.

15/12/14
1.954
1.998
113
tphcm
Suzuki vừa đi vừa đẩy
Bác cứ ra showroom lái thử đi rồi so sánh, nói chung thì em nó rẻ, nhưng mà mình nhìn dàn điện đóm khoang động cơ chán quá, dây thì bé ti hi, hàn ko che chắn gì nhìn mất thẩm mỹ và lỏng lẻo. Thêm cái showroom cũng ít và phục vụ thấy chả thân thiện, vào xem xe mà thấy nhân viên cứ lơ ngơ lơ ngơ
Chắc chỉ có xe lăn mới vừa đi vừa đẩy.

Hạng F
12/10/16
7.497
6.353
113
Ở Cần Thơ bác chạy dịch vụ thì nên mua xe hãng nào có nhiều đại lý ấy, Su thì thấy ít đại lý hơn Mit

Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Xe này thấy giờ mạnh nhất trong tầm giá và phân khúc 7 chỗ.
Trong 3 năm đầu hư hãng bảo hành, qua năm thứ 4 lúc đó xe rẻ và phụ tùng quá chừng, ko có gì đáng ngại bác ơi. Mua thôi.
Su vô sửa nó ngâm cho nửa tháng ngồi đó khóc luôn. Mua xe phần hậu mãi là thứ rất quan trọng

Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Hôm trước em coi xpander quên coi dàn máy rồi, chắc rãnh e lại tạt qua coi sao, xong đi xem suzuki xl7 nó khác thế nào
Dàn máy thì mình có biết gì đâu mà coi. Dàn máy pác ra mấy gara sửa xe nhìn mấy con nó kinh khủng khiếp, dây dợ lằng nhằng. Hỏi thằng thợ nó bảo có gì mà lằng nhằng. Con này dễ sửa mà. Hihi. Mỗi hãng có 1 cách thiết kế khác nhau. Mình ko thể thấy khoang máy nó nhiều dây, nhiều đường ống mà nói xe đó nhanh hư, khó sửa được

Tập Lái
9/8/15
11
7
3
41
À mà, nếu em mua xe lướt thì ổn không ạ, ở Cần Thơ em cũng không quen ai hay cửa hàng nào bán xe lướt, lại không rành máy móc, sợ bị hố, cũng không biết ngân hàng họ hỗ trợ mình vay mua xe lướt không...
Alo em bác, em cũng ở Cần Thơ luôn. Hỗ trợ tận tình, giá tốt nhất cho Xl 7