Tags
grab
Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Eo ôi khiếp bác bắt em nó đi khách dữ thế. Không có ngày đèn đỏ luôn hả bác.
Tính sơ sơ 300*28*12*7 = 705.000 thôi.
Đèn đỏ gì, mỗi tháng bảo dưỡng 1 ngày à, còn taxi mà chia tài chia ca chạy thì 24/24 quá

Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
Ngon hay ko thì phải xem chất xe mới quyết định được. Ng ta có câu "lấy mĩ về làm zợ chứ ko lấy zợ zề làm mĩ". Bác nên cân nhắc

Chính xác bác. Phải xem rồi nghe máy móc rồi mới phán được.

Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30
Haha chỉ được cái nói cho được ý mình.
Tính luôn khoảng cách đón khách (không vận doanh) thì trung bình 300Km là ói cơm rồi.

Ở đây phân tích đàng hoàng, đừng dùng mấy từ "cuồng Toy" nghe trẻ trâu lắm bác. Em mà cuồng Toy thì chắc bác cuồng Matiz à?
Nếu em có cơ sở thuyết phục taxi trung bình ngày 500km thì bác tính sao? Bác có dám công nhận với em nó đã lên chức cụ?

Hạng D
15/9/04
1.722
209
63
@bác Brightsea2001 bác nói chính xác tiền nào của đó thôi mà, taxi hay không có quan trọng gì đâu phụ tùng thị trường đầy ( nhất là toyota) thay cả chiêc xe còn có quan trọng là đúng gara và thẩm mỹ của chủ xe thôi.

• Like
Reactions: brightsea2001
Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
Nếu em có cơ sở thuyết phục taxi trung bình ngày 500km thì bác tính sao? Bác có dám công nhận với em nó đã lên chức cụ?

Số trung bình của toàn bộ tài xế taxi: giới hạn Vinasun và Mai Linh thôi đúng không?
Nguồn từ cơ quan quản lý nào hay từ nội bộ Vinasun/Mai Linh?
Nếu nguồn từ một vài anh tài xế bác biết thì vất đi và học lại xác suất thống kê giùm cái.

Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30
Số trung bình của toàn bộ tài xế taxi: giới hạn Vinasun và Mai Linh thôi đúng không?
Nguồn từ cơ quan quản lý nào hay từ nội bộ Vinasun/Mai Linh?
Nếu nguồn từ một vài anh tài xế bác biết thì vất đi và học lại xác suất thống kê giùm cái.
Nếu lấy được cơ sở dữ liệu từ hãng thì mấy trăm xe innova vinasun đang rao bán ai dám mua?
Em lên xe taxi em hay hỏi các bác tài, người nào cũng nói như vậy, cần thì em hỏi lại quay video cho bác xem.

Bác chầy cối con Vios 7 tuổi nó vẫn ngon em thấy bác hơi bị cuồng. Nói chính xác là nó rất lởm, lởm mới có giá 250tr. Xe cá nhân sử dụng nó phải trên 300tr.
Nhưng mua xe lởm về đầu tư bét lè nhè nó cũng phải hơn 300 mới đi gọi là tạm ổn, trong khi máy móc nát bét thì rõ là một quyết định sai lầm.

Con vios này em định giá 190tr là mua đc

Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
Nếu lấy được cơ sở dữ liệu từ hãng thì mấy trăm xe innova vinasun đang rao bán ai dám mua?
Em lên xe taxi em hay hỏi các bác tài, người nào cũng nói như vậy, cần thì em hỏi lại quay video cho bác xem.

Bác chầy cối con Vios 7 tuổi nó vẫn ngon em thấy bác hơi bị cuồng. Nói chính xác là nó rất lởm, lởm mới có giá 250tr. Xe cá nhân sử dụng nó phải trên 300tr.
Nhưng mua xe lởm về đầu tư bét lè nhè nó cũng phải hơn 300 mới đi gọi là tạm ổn, trong khi máy móc nát bét thì rõ là một quyết định sai lầm.

Con vios này em định giá 190tr là mua đc

Lấy của một hai ông taxi quen thì vất đi.
Em không chày cối, em chẳng bảo phải tìm thợ quen xem giùm à. Bác có đọc từ đầu không?
Ở đây em lại thấy bác chày cối rằng chiếc Vios hoàn lương không bao giờ bằng con i10 hay Morning hay Matiz mới.

Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30
Lấy của một hai ông taxi quen thì vất đi.
Em không chày cối, em chẳng bảo phải tìm thợ quen xem giùm à. Bác có đọc từ đầu không?
Ở đây em lại thấy bác chày cối rằng chiếc Vios hoàn lương không bao giờ bằng con i10 hay Morning hay Matiz mới.
Em lại phải đặt tên bác là Đại thánh. Vios kave hoàn lương đi so với i10 mới. Riêng cái giá đã chênh 100tr, em tin chỉ có bác nghĩ lấy kave là ngon bổ rẻ được hầu hạ thôi

Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
Em lại phải đặt tên bác là Đại thánh. Vios kave hoàn lương đi so với i10 mới. Riêng cái giá đã chênh 100tr, em tin chỉ có bác nghĩ lấy kave là ngon bổ rẻ được hầu hạ thôi

Phân tích sâu xa cho bác chỉ uổng lời. Ở đây em tư vấn cho bác chủ, nên tùy bác ấy quyết định. Trên này cũng không ít người ủng hộ quan điểm của em nên thêm bớt một người nữa không quan trọng.

Còn quan điểm của bác i10 mới hơn con Vios cave thì em thấy cũng bình thường đối với những người như bác, em dự đoán chiếc đầu tiên của bác là Matiz đúng không ạ?

Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30
Phân tích sâu xa cho bác chỉ uổng lời. Ở đây em tư vấn cho bác chủ, nên tùy bác ấy quyết định. Trên này cũng không ít người ủng hộ quan điểm của em nên thêm bớt một người nữa không quan trọng.

Còn quan điểm của bác i10 mới hơn con Vios cave thì em thấy cũng bình thường đối với những người như bác, em dự đoán chiếc đầu tiên của bác là Matiz đúng không ạ?
Em nhớ không nhầm thì chủ đề nào có mặt em bác đều phải ngậm ngùi. Em rất hiểu cảm giác của bác vì ngày em 19 tuổi cách đây mấy năm lúc mới vào diễn đàn cũng cãi cùn cãi cố cuối cùng hóa ra mình sai, cũng phải ngậm ngùi nhìn thiên hạ múa.
Điều em hơi thất vọng là đến giờ bác vẫn thế, còn em thì đã xa tít mù tắp tận chân trời nao. Nhiều lúc cũng muốn ngoái lại với bác một tý nhưng xa quá chẳng thấy bác đâu :D