Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
1/8/07
664
1
18
46
TP.HCM
RE: CÓ NÊN MUA VIOS 2007 KHONG???CÁC BÁC

Trích đoạn: hau

Thật quá đáng các bác à ! Muốn mua chưa chắc mua đuợc, sáng nay em ra To Bến Thành chơi mấy chú sale nói kí ngay bi giờ đến tháng 12 mới có hàng, bvì người ta sau khi xem xe đã đk gần hết 180 chiếc, còn muon có ngay trong cuốt tháng 9 xin thêm 1 k, còn camry, đến tháng 4.2008 mới có xe

Nên mua o các bác??????????????????/

Xe có đâu mà giao [:'(]... Cách đây gần 1 tháng, con nhỏ bạn E nó được các bác sale tư vấn Vios 2007 bằng hình ảnh, giá khoảng 27k và nên đặt cọc trước để được nhận xe ngay sau Triển lãm Autotech tháng 10... thế là em nó đặt ngay 1k [:-]... Sáng hôm qua mấy bác sale đưa xe xuống tận nhà chở bạn E lên show room xem Vios 2007... :( đáng buồn cho các bác sale là xem xe xong nó làm giấy hủy đặt cọc luôn đến sáng mai quay lại nhận tiền ... nó nói là nhìn ko đẹp như trong hình, giá cao quá luôn thuế trước bạ 31k và tháng 12 chưa chắc có xe.

Hạng C
28/11/06
865
21.448
93
53

Trích đoạn: dungthao

Thế Civic, Focus ... có gì hơn Vios 2007 nào, có bác nào đặt câu hỏi ngược lại (theo cách nghĩ của bọn To) chưa? Em thì không mua Vios rồi nhưng đôi khi em nghĩ lại.... Xe VAMA cái nào cũng như cái nào, muốn nó đắt thì nó đắt, muốn nó rẻ thì nó rẻ, bởi vì margin lợi nhuận của nó quá cao.... Vios từ 19K lên 29K, Gala từ 37K xuống 29K, Focus cũng thế, chẳng qua họ đánh vào tâm lý của dân VN, đã thích rồi là bất chấp, lao vào...? Các bác cứ bình tĩnh thì sẽ có xe rẻ đi thôi....

Cũng suy nghĩ như bác thì Altis, Camry có gì hơn Vios nào!?:mad:

Hạng C
27/3/07
512
0
0

Mer S600 cũng chở 4 người . ,Vios cũng chở 4 người , cả 2 đều bốn bánh , ngồi trong cái lồng sắt và có điều hòa ,đều có thể đưa đón cả gia đình 4 người đi về an tòan . như vậy thì S600 hay Vios gì cũng như nhau , vậy mua Vios cho nó lành , Mer đến mấy trăm ngàn ... So Sánh như thế có hợp lý ko bác :D

Hạng B2
20/9/04
319
7
18
44
Ha Noi

quote:

Trích đoạn: dungthao

Thế Civic, Focus ... có gì hơn Vios 2007 nào, có bác nào đặt câu hỏi ngược lại (theo cách nghĩ của bọn To) chưa? Em thì không mua Vios rồi nhưng đôi khi em nghĩ lại.... Xe VAMA cái nào cũng như cái nào, muốn nó đắt thì nó đắt, muốn nó rẻ thì nó rẻ, bởi vì margin lợi nhuận của nó quá cao.... Vios từ 19K lên 29K, Gala từ 37K xuống 29K, Focus cũng thế, chẳng qua họ đánh vào tâm lý của dân VN, đã thích rồi là bất chấp, lao vào...? Các bác cứ bình tĩnh thì sẽ có xe rẻ đi thôi....

Trích đoạn: HoangRambo
Cụ chắc là nhân viên bán hàng của Toyota nên mới dám nói Civic Focus hơn gì Vios, lòi đuôi rồi cụ ơi,

Nói thật với cụ Civic không những hơn hẳn, mà còn hơn xa, hơn nhiều, hơn rất xa Vios nữa, cụ nghe rõ chưa ?

Vios chỉ được các hãng lấy nhiều vì chạy lợi xăng, máy 1.5, làm taxi rất chuẩn,

Cụ còn ý gì nữa không hử cụ ?
Bác ý nói đấy là cách nghĩ của To chứ có phai của bác ý đâu mà bác nói nặng lời thế.[:-]

Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley

Trích đoạn: 1.5G

gala 2.0 tương về giá và option với vios mà sao ko thấy bác nào nhắc đến nhẩy, còn nhiều lựa chọn mà

Vios 1.5 làm sao so được với gala 2.0 được hả bác? Gala 2.0 hơn 1 bậc, nếu so thì phải so với Altis 1.8 mới cùng đẳng cấp.

Hạng B2
20/9/04
319
7
18
44
Ha Noi

quote:

Trích đoạn: 1.5G

gala 2.0 tương về giá và option với vios mà sao ko thấy bác nào nhắc đến nhẩy, còn nhiều lựa chọn mà

Vios 1.5 làm sao so được với gala 2.0 được hả bác? Gala 2.0 hơn 1 bậc, nếu so thì phải so với Altis 1.8 mới cùng đẳng cấp.
Tuổi gì so với Altis bác [:-]

Hạng B2
29/7/07
342
14
18

Các bác đừng tranh luận nữa nói tóm lại bác gì đó nói mua xe thì để bác ấy chọn đi chứ để sau này có gì thì bác ấy đổ thừa tại vì nghe lời trên OS thì chét anh em mình bây giờ.Bác tự mình chọn đi vậy là xong có gì thì bác cũng vừa lòng khỏi suy nghĩ chi cho mệt.

Hạng B2
15/2/05
251
0
0

Sau khi đi nghiên cứu Vios2007 về em mạn phép đánh giá về em này một chút:
- nhìn tổng quan: trong hơi giống Camry 2007 nhưng ngắn hơn nên xe nhìn có vẻ cao hơn, hẹp hơn...đầu và đuôi xe ngắn.
- Nội thất không có gì đặc biệt, xấu nhất là táp lô..vói màn hình hiển thị xanh va mấy cái nút điều hòa...
- âm thanh 6 loa nghe tạm..chấp nhận được..
- Nột thất nỉ rất bình thường...
*Nếu mang em MT ra so sánh với CIVIC1.8MT thì sẽ co nhiều nguời phân vân..vì em Vios2007 có tất cả các thứ..ABS, EDB va AB, Xi nhan trên gương, gập điện.. CD trong khi Civic 1.8MT chẳng có CD , gương không gập được...(ghét nhất civic là vụ này):mad:. giá chênh lệch nhau đến gần 4K - 1 điều cần suy nghĩ. civic giao xe màu bac và đen là tháng 1 / 08, 2 màu còn lại là cuối tháng 11.
* Nếu đem Vios AT so với CIVIC 1.8AT thì cũng thế..gương civic không gập được...và giá cũng chênh nhau khoảng 4K
civic giao xe cuối tháng 11
Em thấy các bác cứ bảo anh em chuân bị mua xe cố lên một tý lấy em này thích hơn...em kia trong tuyệt hơn..hêhhe...cố như thế thì sẽ quá cố thôi..các bác ơi.. Bản thân em đang đi tìm xe mới thấy sự khó khăn khi lựa chọn vợ hai...vios 2007 MT thì đủ..nhưng nếu cố mua civic thì phải là civic AT1.8 mới hợp lý..như thế phải cố đến hơn 8K nữa...không thể cố được...:(

Hạng B2
14/6/05
363
0
16
53
huyphatco.com

Trích đoạn: truong821988

Mer S600 cũng chở 4 người . ,Vios cũng chở 4 người , cả 2 đều bốn bánh , ngồi trong cái lồng sắt và có điều hòa ,đều có thể đưa đón cả gia đình 4 người đi về an tòan . như vậy thì S600 hay Vios gì cũng như nhau , vậy mua Vios cho nó lành , Mer đến mấy trăm ngàn ... So Sánh như thế có hợp lý ko bác :D

Chỗ tui in đậm này sai nhé, nói về độ an toàn thì vios không đang đế so sánh. Con vios cũ đi tốc độ cao nó có thể bay khỏi mặt đường đấy, con mới chưa đi chưa biết

Hạng B2
1/6/07
182
0
0

ko biết TÔYOTA có chế độ cho đi thử xe ko các bác nhỉ?hôm nào thử tạt qua mấy đại lý đặt vấn đề đi thử 1 vòng xem sao :)

Status
Không mở trả lời sau này.