Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
24/10/07
31
0
0
RE: CÓ NÊN MUA VIOS 2007 KHONG???CÁC BÁC

@NEWDRIVER: Các bác hiện phải trả thêm 1 khoản được gọi là giá trị thương hiệu. Tất nhiên với sự phát triển của thị trường và nhận thức của người tiêu dùng thay đổi thì giá trị trên sẽ dần mất đi.
Các bác có thể tham khảo tạp chí Forbes. Cái tên Toyota được định giá xấp xỉ $30 tỷ :)

Hạng D
6/5/04
2.797
1.901
113
Vietnam

Okie, vậy là bác TGD TMV đã không có gì phải bình luận về việc giá trị còn lại của To bên Mỹ là thấp nhất trong số 3 hãng Honda, Mazda, Toyota sau ba năm sử dụng. THông tin này các bác phát tán rộng rãi để các bác định mua xe tham khảo, chứ đừng như thiêu thân lào vào, vừa trả cao mà còn vừa bị bọn đại lý bóp tiền lót tay. Ngừoi Việt mình sao thế nhỉ?????????

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

Trích đoạn: TGD_TMV

- Giá xe là do cung cầu quyết định. Khi đặt giá xe Vios chúng tôi đã tính toán kỹ với sản lượng 180 xe/ tháng thì mức giá trên là phù hợp. Giá xe chỉ có thể được điều chỉnh khi kế hoạch đặt ra không thực hiện được

hớ, bác nói thế thì tôi thấy bác chẳng có 1 chút gì nghiên cứu về thị trường trước khi tung ra Vios mới rồi ^_^
nếu các bác làm 1 báo cáo tham khảo từ các saler thì chắc vấn đề các bác ý đc người nghe lưu tâm nhất là: giá cả thế nào ^_^
bác cứ làm như TT oto VN như là ở chợ trời ý: thích tung giá thế nào cũng đc ạ??? U_U

Tập Lái
24/10/07
31
0
0

@NEWDRIVER: tôi không có bình luận gì về giá trị bán lại của Toy, đó là thực tế mà. Tuy nhiên kết quả (bán hàng) là minh chứng đúng đắn nhất cho sự chấp nhận của thị trường.

@kanz_min:bác đang học kinh tế học đúng không? bác nghĩ sao khi biết kết quả bán hàng của chúng tôi vẫn đạt và vượt mục tiêu bán 180 xe/ tháng.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

@ TGD_TMV: dĩ nhiên rồi, các thành viên của VAMA lúc nào chẳng cháy hàng... cái này thì em nói thẳng ra là các bác vẫn đc bảo trợ bởi chính phủ, nói đến 1 vấn đề kinh tế nó ko chỉ ngắn hạn trước mắt bác ạ, dài hạn thì chúng ta cứ theo dõi sự điều chỉnh của thị trường và biểu thuế đối với xe NK nhé. mà bác thử xem, đã có 1 ai ủng hộ cái giá của Vios chưa??? ^_^
bác bảo kết quả bán hàng vượt mục tiêu 180 xe hả??? ^_^ vâng, thế còn mọi người, có ai biết về điều này rõ hơn ko???

Tập Lái
24/10/07
31
0
0

@kanz_min: người không ủng hộ Vios thì nhiều lắm, tuy nhiên những người ủng hộ thì vẫn đúng như kế hoạch và chiến lược của chúng tôi :D

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

chắc chú sếu nào đó ^_^
TGD mà lập luận chẳng mang tính vĩ mô gì cả, toàn lý luận 1 chiều ^_^ :bác đọc lại vấn đề của vinamilk VN đi ạ ^_^
bản tính mua bán theo số đông của ng VN ta từ trước tới nay là điểm yếu để các bác Toy VN (Toy thế giới chẳng có lỗi gì cả vì họ biết khách hàng quan trọng thế nào đối với họ chứ ko phải cái kiểu chỉ quan tâm bán có đạt chỉ tiêu hay ko thôi của Toy VN đâu nhé), nhưng cũng là điểm đáng sợ nếu họ quay lưng lại với các bác đây

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Nói chung là khó chơi với mấy anh mũi tẹt, chứ VW & Audi nó chạy đầy đường bên TQ mà nó có làm mình làm mẩy đâu, giá cả rất phải chăng ...

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.470
2.218
113
48
TP.HCM

Em đề nghị các bác không nên hỏi gì về TOY với bác TGD xịn này khi chưa biết bác í có đại diện cho TOY không? Kẻo mệt thêm :mad:

Nếu coi bác này là thành viên OS bình thường thì càng không nên hỏi. Sao các Mod chẳng ý kiến gì nhỉ? không lẽ mai mốt có chú nào đấy tên TGD "zin" lên đòi truy tố chú TGD xịn như chú í đã đòi truy tố chú GD cũ thì sao. Mịa, chẳng biết đường nào mà lần :mad:

Status
Không mở trả lời sau này.