Thảo Luận Có nên mua Volvo S60?

Hạng B2
7/10/19
111
168
43
50
Trong khi vợ bác đã cân nhắc 3 thương hiệu Mer, BMW, Audi, thì bác đừng để sở thích mình bị chi phối nên theo em Cứ Mer, BMW, Audi mà chơi nhé, khả năng vận hành, nội ngoại thất 3 hãng này đều chuẩn theo thứ tự sau Mer > BMW > Audi, chọn hãng nào tùy theo sở thích, nhưng theo em bác cứ chọn Mer và BMW là OK nhất.

• Like
Reactions: Daewoo
Hạng B2
24/3/17
219
247
58
Con này phải nói quá ngon, chỉ thua thương hiệu vì thật sự ko quá nổi tiếng với đa số người VN. Đi ra đường ai hỏi xe này là hãng gì lạ vậy thì bùn lắm. Theo mình chủ thớt bỏ ra tí nữa, quất luôn em 320i mới, quá đẹp. MERC C ngày càng xấu, A4 thì ko có j nổi trội.

Hạng D
10/6/10
1.413
1.236
113
Volvo ở nước ngoài vẫn dưới màu Mer, BMW, Audi nha bác....
Như dòng xe bình dân thôi

• Like
Reactions: Daewoo
Hạng C
13/5/16
839
15.555
68
Con này phải nói quá ngon, chỉ thua thương hiệu vì thật sự ko quá nổi tiếng với đa số người VN. Đi ra đường ai hỏi xe này là hãng gì lạ vậy thì bùn lắm. Theo mình chủ thớt bỏ ra tí nữa, quất luôn em 320i mới, quá đẹp. MERC C ngày càng xấu, A4 thì ko có j nổi trội.
Chắc gì đã ngon,EU, Mỹ đều doanh số kém, VN thì xưởng dịch vụ rất ít, mua xe sang mà ít người biết nó sang, khó bảo trì, bảo dưỡng, phụ tùng hạn chế nguồn cung thì không nên mua.

• Like
Reactions: Minh TNT
Hạng B2
26/10/07
454
420
63
37
View attachment 2470377*Ảnh minh họa

Chào các bác, mình thì đang kết S60, vợ thì thích bim, mẹc, audi hơn bảo mới đẳng cấp, mình thì thấy S60 đầy đủ option không thiếu như mấy chiếc kia, trừ Mẹc thì đủ option ngang ngửa.

Mình lên web nước ngoài thì thấy S60 T5 R-design còn mắc hơn loại cùng phân khúc với mấy hãng kia, ko thì cũng ngang ngửa giá tuỳ nước. Bác nào rành so sánh gía xe ở nước ngoài xem dùm mình có đúng vậy ko nhỉ. Mà ở VN S60 rẻ hơn nhiều mấy hãng kia, nhất là bim với audi. Vậy tính ra mua Volvo ở VN lợi hơn chứ nhỉ.
à, còn 1 khuyết điểm nữa mình chưa nói:
là nội thất nhìn rất TÀU, cái kiểu màn hình trung tâm như cái ipad đặt dọc đó. Hầu như dòng xe TQ nào cũng design dạng đó (kể cả Vinfast), ko nổi bật.

• Like
Reactions: Tony Hulk
Hạng F
29/10/16
11.592
22.260
113
Pháp
Bạn cứ đánh "Volvo S60 VS xxxxxxx" là có một đống ra ngay theo tất cả các loại xe có thể ..
Tuyệt đối bạn mà tìm kiểu "Volvo S60 VS Toyota Vios" là nó đứng máy, cháy CPU , nổ ram ráng chịu nha :) :) :) :)