Thảo Luận Có nên mua Volvo S60?

Tập Lái
9/4/21
14
3
3
32
xe này trật lắm. cảm giác như phân khúc mer C chứ ko phải E

Tập Lái
16/7/17
33
36
18
View attachment 2470377*Ảnh minh họa

Chào các bác, mình thì đang kết S60, vợ thì thích bim, mẹc, audi hơn bảo mới đẳng cấp, mình thì thấy S60 đầy đủ option không thiếu như mấy chiếc kia, trừ Mẹc thì đủ option ngang ngửa.

Mình lên web nước ngoài thì thấy S60 T5 R-design còn mắc hơn loại cùng phân khúc với mấy hãng kia, ko thì cũng ngang ngửa giá tuỳ nước. Bác nào rành so sánh gía xe ở nước ngoài xem dùm mình có đúng vậy ko nhỉ. Mà ở VN S60 rẻ hơn nhiều mấy hãng kia, nhất là bim với audi. Vậy tính ra mua Volvo ở VN lợi hơn chứ nhỉ.

Chào các bác, mình thì đang kết S60, vợ thì thích bim, mẹc, audi hơn bảo mới đẳng cấp, mình thì thấy S60 đầy đủ option không thiếu như mấy chiếc kia, trừ Mẹc thì đủ option ngang ngửa.

Mình lên web nước ngoài thì thấy S60 T5 R-design còn mắc hơn loại cùng phân khúc với mấy hãng kia, ko thì cũng ngang ngửa giá tuỳ nước. Bác nào rành so sánh gía xe ở nước ngoài xem dùm mình có đúng vậy ko nhỉ. Mà ở VN S60 rẻ hơn nhiều mấy hãng kia, nhất là bim với audi. Vậy tính ra mua Volvo ở VN lợi hơn chứ nhỉ.

Tập Lái
16/7/17
33
36
18
Theo ý kiến mình thì như sau:
- Mình chưa dùng qua mọi nhãn hiệu xe nên chắc chắc là không thể am tường tất cả, nhưng chọn loại xe nào thì mình thường cân nhắc theo các thứ tự tiêu chuẩn ưu tiên:
1: Thương hiệu (tính tiện nghi, độ ổn định, bền của sản phẩm)
2: Nhu cầu sử dụng (đi hàng ngày, thường xuyên đi xa, SUV, CUV, Sedan, AWD, FWD...)
3: Chi phí vận hành trong suốt vòng đời của xe (giá trị ban đầu/giá trị sau cuối. Bảo dưỡng, phụ tùng thay thế...)
Nên bạn có thể coi lại cái nhu cầu nào của mình thường dùng nhất để mà mua cho mình một chiếc xe ưng ý.
Các nhân mình thấy Volvo là một nhà sản xuất xe hơi nổi tiếng thế giới sự an toàn, đó cũng là một điểm mạnh của hãng.
Nếu có thể chắc mình cũng sẽ sử dụng một mẫu CUV của Volvo.
Chúc bạn mau có một quyết định phù hợp.

Hạng D
20/9/16
1.766
2.253
113
Vậy chanel 5 made in china hay france ?
Bosch madein china hay Bosch made in Germany or Made in VN ...
Nước mắm Phú Quốc VS nước mắm Thailand.
mỗi người có cá tính riêng, gia đình có gia quy, mỗi quốc gia có đặc điểm riêng, ngay cả xã hội, văn hoá, chính trị , khí hậu.

Do đó khác nhau và là điều chắc chắn
Xe mà đi so với nước mắm nước hoa?
Ngay cả ông cũng bảo mỗi quốc gia có đặc điểm riêng mà lại đi chọn xe nhập nó chỉ phù hợp với cái nước mà nó sản xuất? Xe ráp ở VN đương nhiên nó sẽ cực kỳ phù hợp với điều kiện thời tiết của mình, vậy thì quá tốt chứ mắc mớ gì phải đi mua một cái xe nhập có các option ko phù hợp? Chất lượng giờ thì một 9 một 10, không có vấn đề gì phải phàn nàn. Linh kiện cũng toàn nhập về rồi lắp ráp vào theo đúng quy trình sản xuất thì nó cũng như nhau.

Hạng B1
8/5/21
99
11
18
38
thích thì nhích thôi bác, đừng lăn tăn gì hết

Hạng B2
10/10/05
359
68
28
Với giá 1690 thì merC, bmw3, AudiA4 làm sao ngon bằng xe này. E mà mua xe tầm đó thì E cũng chọn luôn S60, còn nếu lên hạng thì E cũng chọn luôn S90 chứ ko mua MerE, bmw5 và A6 :))