9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
ko tiềm tòi thì sao mà biết thêm dc bác,,, hèn chi giá phụ tùng cao vậy nên nhân viên hãng Mer ở VN đi xe hơi xây nhà lầu sau vài năm làm ở đó hết,, giờ mới hiểu
tìm tòi bằng cách nói chuyện kiểu đâm chọt xỏ xiên đó hả? hay tìm tòi bằng cách đi cà khịa người khác? Mình thấy bạn chưa trãi nghiệm, toàn nói theo cảm tính không à.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
tìm tòi bằng cách nói chuyện kiểu đâm chọt xỏ xiên đó hả? hay tìm tòi bằng cách đi cà khịa người khác? Mình thấy bạn chưa trãi nghiệm, toàn nói theo cảm tính không à.
theo tiềm hiểu chứ bác,, đâu phải ai cũng có đều kiện mà trãi nghiệm nhỉ,, mà cảm tính thì cũng suy nghĩ đúng sai mới nói thôi chứ cũng ko có kểu khinh ng như bác ngen,,, :D

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
theo tiềm hiểu chứ bác,, đâu phải ai cũng có đều kiện mà trãi nghiệm nhỉ,, mà cảm tính thì cũng suy nghĩ đúng sai mới nói thôi chứ cũng ko có kểu khinh ng như bác ngen,,, :D
đi với bụt mặc áo cà sa, đi với ma bận áo giấy. Sống sao cho người ta tôn trọng đi rồi hãy trách ngk.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
đi với bụt mặc áo cà sa, đi với ma bận áo giấy. Sống sao cho người ta tôn trọng đi rồi hãy trách ngk.
câu này là nói ng sống 2 mặt đúng ko nhỉ,,, nói sao cho ng khác coi trọng đi rồi khoác lên ng áo nào cũng dc,, tâm ko tịnh thì có bận áo cà sa cũng bốc mùi hoy mờ,,

Hạng C
27/9/15
536
708
93
Em C200 2017, hiện tại hơn 40,000 km. Đảm bảo với bác chạy ngon. tới giờ về dàn gầm thì mới thay cặp phuộc trước, nhưng e nghĩ là thay oan. Xe em cày bừa dữ lắm, chở cả máy móc đi công trình. Còn lại mọi thứ ok, chưa có gì phải sửa. Về chi phí bảo dưỡng thì 8k thay nhớt 1 lần (6 - 7 lít), tính ra cũng bằng xe cỏ 5k thay 4lit. Bác mua nhớt và lọc nhớt về tự thay thì rẻ. những thứ khác đến kỳ thay cứ lên đây hỏi mọi ng chỉ cho. Cái gì tự làm dc thì kg đắt, còn vô hãng thì vô chừng. Chạy này xong đảm bảo bác chỉ có đổi từ C250 lên chứ kg bao giờ muốn qua Camry đâu.

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Em C200 2017, hiện tại hơn 40,000 km. Đảm bảo với bác chạy ngon. tới giờ về dàn gầm thì mới thay cặp phuộc trước, nhưng e nghĩ là thay oan. Xe em cày bừa dữ lắm, chở cả máy móc đi công trình. Còn lại mọi thứ ok, chưa có gì phải sửa. Về chi phí bảo dưỡng thì 8k thay nhớt 1 lần (6 - 7 lít), tính ra cũng bằng xe cỏ 5k thay 4lit. Bác mua nhớt và lọc nhớt về tự thay thì rẻ. những thứ khác đến kỳ thay cứ lên đây hỏi mọi ng chỉ cho. Cái gì tự làm dc thì kg đắt, còn vô hãng thì vô chừng. Chạy này xong đảm bảo bác chỉ có đổi từ C250 lên chứ kg bao giờ muốn qua Camry đâu.
Các bác khuyên mua Camry hầu hết đều là các mem chưa chạy đến tầm Cam hay Cam là kịch kim. Làm sao biết được độ sướng khi chạy Merc hay BMW,…

• Like
Reactions: TAK40 and Daewoo
Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
ahh tại thấy bác Lai ở topic khác thì nói này mà qua đây lại nói nọ nên thấy lạ hỏi lại thôi ahh bác,,
Mình có nói này nọ đâu bác. Nó lành là lành với ngừoi mua Merc Bim, còn đã là xe phổ thông thì tiền bảo trì bảo dưỡng chắc chắn rẻ hơn 1/2 bác.

• Like
Reactions: Daewoo
Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Mer C mà thay hết 200tr thì gọi là bền thì đúng là bền thiệt,,,
Bác kiểm tra xem các hạng mục nào nhé. Hay là xe va quyệt. Dưới gầm xe có gì để thay cỡ đó mà tự hỏng đâu bác.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Mình có nói này nọ đâu bác. Nó lành là lành với ngừoi mua Merc Bim, còn đã là xe phổ thông thì tiền bảo trì bảo dưỡng chắc chắn rẻ hơn 1/2 bác.
Ahh sorry bác do mình nói ko rõ,, mình nói là nói bác Trac Đông Lai á bác,, tại bác ấy coi thuờng ng khác qá ấy mà nên ngứa tay cmt thôi bác

Hạng B2
25/9/10
148
485
73
Xe mình C200 mua cuối năm 2015 tới giờ đi hơn 100 ngàn Km rồi, chỉ thay nhớt và đổ xăng, nước lau kính, mấy cái lọc máy lạnh, lọc nhớt, lọc gió. Có thay dầu hộp số ở trong hãng một lần là nhiều tiền thôi và 2 lần thay vỏ. Còn nó cũng chưa hư gì, phuộc nhún, cao su thân máy gì đó vẫn chưa phải thay, kể cả cần gạt mưa vẫn ngon lành.