Hạng D
30/11/10
3.968
56.312
113
Chính xác anh ợ! Người tin vào tháng cô hồn cũng có quan điểm của họ! Mình chỉ nói vui thôi, không có ý gì nhe anh. Thực sự tháng 7 mà xe rẻ hơn 1-2 trăm chai thì mình cũng mua tháng 7 nha! :)
Chả ai biện luận cả. Mọi người đang nói lên quan điểm của mình thôi mà :))

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng D
22/12/09
3.138
18.282
113
Thái Bình
chuyện tâm linh không đùa được đâu, tháng 7 âm lịch tốt nhất không giao dịch mua bán gì, nghỉ làm luôn ở nhà nhậu cho khỏe, bởi vậy dân gian có câu thơ:

Tháng 7 là tháng cô hồn
Không làm thì có...gì đâu mà ăn

Hạng D
11/2/11
1.305
2.372
143
www.falkentire.com
Tâm lý ko tốt thì làm gì cũng ko thấy thoải mái đâu.
Nếu cứ cố chấp mua về rồi đi lỡ có chuyện gì xảy ra (xịt lốp chẳng hạn) cũng sẽ đổ cho xe mua tháng 7 ko tốt. Vì niềm tin người ta còn có thể quánh bom liều chết thì cái việc tin tháng 7 âm xui xẻo vẫn còn nhỏ xíu thôi, cứ để sáng tháng 8 rồi mua, đi xe như vậy thoải mái hơn nhiều...

• Like
Reactions: Thanh Van
Hạng D
8/10/11
3.066
5.958
133
Có thực mới vực đạo, tháng 7 giá xe tốt nhất năm dại gì mà không mua !
Qua đi về Q12 thấy có nhà hàng mần đám cưới nữa mà nghe ao hồ đồn tháng này nhà hàng cũng ưu đãi lắm nghen :D. Nhớ 2 năm trước còn chạy G U là tháng này ế nãn vãi luôn.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng D
11/4/10
1.520
3.095
113
TP.HCM
Còn em thì ước gì 1 quý có 1 tháng cô hồn như tháng 7 để em tha hồ mua sắm được giá tốt ạ,..thế nên lại Trời cho mấy người tin vào mấy cái điều tào lao thật nhiều vào,..ka,ka
Em cũng chẳng phải thành đạt gì nhưng em cực kỳ ghét mấy cái điều mê tín mù quáng đó,..chắc nhờ vậy nên được Trời thương nên hiện tại cơ bản csống cũng tạm ổn ( 1 vợ, 2 con, 3 tầng, 4 bánh, 5 châu, con cho học quốc tế, ka, ka),..hổng biết mình có phải bị chết sớm không ta?
Em đi đường thì nếu trúng ngày mùng 5, 14, 23 thì em vẫn đi và thấy sướng hơn ngày bình thường vì đường xá có vẻ thông thoáng hơn nhất là vào dịp lễ, tết,..
Mua bđs, nhà cửa, xe hơi thì nếu đúng dịp mình cần, giá lại tốt dại gì ko mua?

Em nghĩ ở đời mình sống sao cho phải đạo (hiếu, lễ với Ông/Bà/Cha/Mẹ), bản thân phải ko ngừng rèn luyện nhân cách, học hỏi, sống có ích cho xã hội, ko làm việc phạm pháp, làm tấm gương tốt cho con, sống nhân hậu, chan hòa, tấm lòng bác ái, tiền làm ra tiêu xài hợp lý, dùng ko hết thì làm việc thiện nguyện,..thì cứ kê cao gối ngủ,..chờ ngày Diêm Vương gọi tên để bắt đầu 1 chu kỳ mới,..vậy thôi!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
24/9/13
476
332
63
Em mong tháng nào cũng có vài ngày cô hồn để mua gì cũng được bớt giá. Nhà em mua xe, mua nhà đều nhằm tháng cô hồn - Thường thì rẻ hơn đc 2- 3%

• Like
Hạng B1
17/10/14
77
82
18
nói ra thì sợ bị đòn, chứ các cụ ngày xưa nhiều cái hơi bị mê tín. Tâm linh thì cũng có sách vở chính thống chứ ai nói gì nghe đó thì chịu.

Hạng B2
18/4/14
499
722
93
TPHCM
nói ra thì sợ bị đòn, chứ các cụ ngày xưa nhiều cái hơi bị mê tín. Tâm linh thì cũng có sách vở chính thống chứ ai nói gì nghe đó thì chịu.
chuyện có thật nha, xe cty bà chị, ông tài xế kỹ lắm, mùng 2, 16 AL nào cũng cúng xe, có 1 lần sáng 16 việc gấp di sớm nên ổng không kịp cúng, y như là chiều hôm đó bị cont đẩy 1 khúc ngay xa lộ hà nội, móp tùm lum, từ đó ổng ko bỏ buổi cúng nào, xe an toàn đến khi ổng nghỉ.

...................

Năm sau ông lái xe đó nghỉ đi xuất cảnh, thay lái xe khác, vẫn xe đó, chả cúng bái gì nữa, đi liền tù tì 2-3 năm rồi chưa bị sự cố nào cả.

• Like
Reactions: thamtubang