Có nên mua Zotye Z8 không?

• Bình chọn: 29 50,9%
  • Không

Bình chọn: 28 49,1%

• Total voters
    57
Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Outlander, Nissn Terra hay Xtrail thì đã ko nhiều option như nó. Cái e đang lo là ko biết mua về liệu đi có ổn ko, hay chỉ 2-3 năm là bán sắt vụn :(
Giề, bèo cũng 10 nam nha bác. Nhũng con Lifan thời 2k vẫn chạy, nhưng nhìn xuông kinh hồn. Dân chơi thi mua ko thì cần suy nghĩ

• Like
Reactions: bachtoe
Hạng B2
14/12/15
279
296
63
700 bác lấy đc hẳn Eco Sport mới, không bị lỗi hộp số, tội gì phải đâm đầu vào Zoyte :D. Quay qua sedan thì 1 trời xe cho bác chọn luôn :D.

Tập Lái
21/4/17
19
34
13
31
Xin lỗi chứ lái thử Z8 rồi sẽ thấy không con nào tầm 800tr chạy sướng như nó, chỉ xét trên khía cạnh cái máy, cảm giác lái, độ êm thôi nhé, không cần nói tới option. Bền thì chịu, phải chờ thời gian. Chứ chưa trải qua thời gian mà kêu nó không bền bằng thằng nọ thằng kia thì xàm quá!

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
23/10/07
68
107
38
Xin lỗi chứ lái thử Z8 rồi sẽ thấy không con nào tầm 800tr chạy sướng như nó, chỉ xét trên khía cạnh cái máy, cảm giác lái, độ êm thôi nhé, không cần nói tới option. Bền thì chịu, phải chờ thời gian. Chứ chưa trải qua thời gian mà kêu nó không bền bằng thằng nọ thằng kia thì xàm quá!

Em chả biết chứ em đi TQ nhiều lắm. Bạn bè cũng nhiều.
Những người có xiền ở TQ toàn xe Đức Nhật Mỹ mà đi, ít đi xe Hàn. Còn lại nhân viên quèn hay công nhân , nông dân toàn đi xe TQ.
Các bác cứ đi thử mấy vùng giàu nghèo là có thể phân biệt được vùng nào giàu hay nghèo.
Chẳng hạn vào Trịnh Châu hay Vũ Châu của tỉnh Hà Nam xem, toàn xe TQ nhiều.
Đi sang Triết Giang hay Hạ Môn xem, toàn xe ngoại.
Nói chung bọn nó có nhiều cơ hội chọn lựa hơn mình, lại nhiều xiền hơn mình, em nghĩ chúng nó chả sai đâu.

Attachments

Tập Lái
21/4/17
19
34
13
31
Em chả biết chứ em đi TQ nhiều lắm. Bạn bè cũng nhiều.
Những người có xiền ở TQ toàn xe Đức Nhật Mỹ mà đi, ít đi xe Hàn. Còn lại nhân viên quèn hay công nhân , nông dân toàn đi xe TQ.
Các bác cứ đi thử mấy vùng giàu nghèo là có thể phân biệt được vùng nào giàu hay nghèo.
Chẳng hạn vào Trịnh Châu hay Vũ Châu của tỉnh Hà Nam xem, toàn xe TQ nhiều.
Đi sang Triết Giang hay Hạ Môn xem, toàn xe ngoại.
Nói chung bọn nó có nhiều cơ hội chọn lựa hơn mình, lại nhiều xiền hơn mình, em nghĩ chúng nó chả sai đâu.
Quan trọng là bọn nhà giàu bên đấy có đi mấy con 1-1,5 tỉ bên mình không? Có tiền thì muốn có thương hiệu cho oai chứ sao! Mình bị mua xe bình dân giá mắc mà!

• Like
Reactions: hoahong and bachtoe
Hạng B2
25/8/16
374
320
63
Thằng em gần nhà mua chiếc Loncin Trung Quốc đi gần 10 năm sửa cũng bộn tiền đễ nó lê lết. Tết rồi nó bán được 800.000 đồng . Vậy trên tinh thần cứ sau 10 năm em ZOTYE Z8 nầy còn chừng 80 chai hổng chừng . Ai thích thì cứ múc và chờ kết quả vậy.
Riêng mình không mua hàng Trung Quốc khi có hàng thay thế cùng loại đễ không cho nó mạnh nó chiếm đảo, chiếm đất mình .

Hạng C
5/2/05
897
2.337
93
700 triệu, dáng dấp y hệt xe sang, option tận răng, mỗi tội hàng Tàu. Theo các bác liệu em có nên múc hay ko nhỉ?
Xem thì thấy rõ ngon, nhưng chả biết chạy có bền ko, bác nào chuột bạch rồi cho em xin tí cảm nhận ạ. Thanks các bác!
https://thethao247.vn/256-danh-gia-xe-zotye-z8-range-rover-phien-ban-700-trieu-d160821.html

Mình đã nghiên cứu khá kỹ con này, và cũng đã nằm vùng tại diễn đàn oto TQ xem nó thế nào. Cơ bản thì mọi người khen nhiều hơn chê. Ít hỏng vặt (lạ chưa). Tuy nhiên xe hơi tốn xăng nhất là đi trong phố vì tự trọng nặng, hơn 1.8 tấn, trong khi động cơ chỉ là 2.0 dù là turbo.

Nhìn chung là với giá đó thì mua đc. Tuy nhiên phải đặt hàng và đợi vài tháng. Mình định đặt 1c nhưng lại nghe thấy có bản 7 chỗ, t800, nên qđ đợi.

• Like
Reactions: bachtoe