Hạng B2
7/10/04
298
20
20
Chào các bác!
E chưa có kinh nghiệm tí nào về món này. Nhưng hôm qua vừa rửa xe xong trong kính cong yêu lắm. Thế mà sáng nay ra đã thấy một lớp bụi, cỏ cây hoa lá đầy trên nóc xe. Nên phân vân ko biết có nên mua bat phủ cho nó sạch, đỡ tốn công, tốn tiền rửa xe vì xe em ít đi các bác ợ. Ra Hà Trung nó có loại gì của Tàu, họ nói giá 200k, có nên mua để phủ cho em nó ko các bác.
Các bác cho e biết ý kiến nhé.
Cám ơn các bác nhiều

Hạng B2
9/4/06
114
0
0
Sài Gòn
Theo em không nên, xe dính nước chưa khô hoặc trời mưa lúc bác đã phủ bạt, sau đó trời nắng nóng coi chừng bị ố sơn, còn nếu bạt dính cát, thì dễ bị trầy sơn. Bác nên để xe chổ có mái che.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.402
113
đây
ít đi thì cũng nên phủ lại

chứ còn xe nhà em 2 chiếc bạt tặng theo xe vứt mất tiêu từ hồi nào, vì mỗi lần tháo ra trùm rồi gỡ xuống gấp mất công lắm

Hạng B2
7/10/04
298
20
20
Chào các bác!
Mỗi bác một ý rất có lý. Túm lại là e cứ làm 1 cái các bác nhi. Chi 200k để thu, neu có ko dùng nũa cũng đỡ áy náy. Em thấy loại đó nhỏ gọn mỏng manh, nhẹ lắm.
Cám ơn các bác.

Hạng B2
4/8/07
188
510
93
Em nghĩ bác chỉ nên phủ trong 1 trường hợp duy nhất là để ngoài trời và ít đi ( 1 tháng đi 1 lần chẳng hạn )
và phải giặt sạch vải phủ cũng như xe phải sạch. Nếu bác đi thường xuyên mà phủ bạt nhiều thì sẽ trầy sơn,kiểu nào cũng trầy, em đã bị như thế . Tốt nhất bác cứ để trong chỗ có mái che và phủi bụi bằng chổi lông gà ( lông gà nhé bác )