Hạng B2
1/3/07
415
3
18
RE: Có nên quay lại P&S không các bác!

@To các bác: Rất cám ơn các ý kiến chia xẻ của các bác.
Thật ra không hẳn là một câu hỏi, bỏ cái này hay theo cái kia mà thiên về một trăn trở bức xúc làm sao với một phương tiện có thể nói cao cấp hơn mà sản phẩm ý tưởng của vẫn chưa theo ý muốn. Như đang chơi máy ảnh chứ chưa phải là chụp ảnh.
Gì thì gì cái P&S với ngừoi hay đi công trường như em vẫn là số 1, gọn nhẹ, không có dof mỏng mờ mờ ảo ảo gì cả, càng rõ càng tốt.
Với cái Dslr này tạm thời học 80% đọan đừờng đầu tiên của bộ môn nhiếp ảnh đã.

@NTD_Matiz: Lâu lâu mới thấy bác tái xuất giang hồ, hẹn Kaffee từ hồi nào mà chưa thực hiện được nhỉ.
Chủ đề bức ảnh thứ 2 của bác hơi khó đóan!

Hạng B2
6/3/07
270
1
0

Trích đoạn: NTD_Matiz

Không nên quay lại PnS vì DSLR khi chụp nghe "xoạch" một cái sướng tai hơn. Ý kiến của một người đi từ Sony T5 -> Sony H5 -> Canon 40D và một đống ống kính linh tinh ( không có L). jk

hi hi . . .

mình cũng bị nghiền tiếng "xoạch" của DSLR các bác ah, nhiều lúc thấy cầm con P&S thấy gọn nhẹ nhưng chụp ko khoái tí nào [8D][8D]

Tập Lái
24/4/08
15
0
0

Lục lọi hình P&S bằng Fuji- FinePixS7000 từ năm 2005:

Tập Lái
24/4/08
15
0
0

Hé! hé! cám ơn bác bimsu:):)

Hình như dạo ni bác để tâm tới BW nhiều;)

Hạng B2
19/6/07
359
3
18
Hà Nội
360.yahoo.com

em thấy DSLR và P&S nhắm tới 2 nhu cầu khác nhau va` p&S thi` được cái là rất cơ động.. có điều kiện thi` mua thêm chứ không nên bỏ DSLR

Tập Lái
24/4/08
15
0
0

Trích đoạn: bimsu

e thuộc type hoài cổ BW bác ạ. Thấy bác chụp chủ đề tương phản đẹp quá nên e mới sinh lòng ham muốn :D

Bác quá khen rùi! e chỉ ngắm và sút thui bác ạ!
Mong được giao lưu với bác, e cũng thuộc type cũ cũ kỹ:D

Hạng D
11/1/08
2.042
603
113

Thớt hay nên em mạn phép hâm nóng một tý, hình chụp bằng máy P&S cổ Sony V3:

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Kẹt...thì quay lại P&S ,cũng còn hơn không có gì để ...chộp..:).!

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Bác Cương dùng 5D rồi thấy hình D300 đẹp hơn, rồi nhìn lại thì thấy P&S đẹp hơn nữa
Khổ quá bác ơi:D, à, bác chụp 5D nên DOF mỏng hơn crop, đó là chưa kể 24-105 bị soft ở 70-105 nên bác chụp thấy nó không nét là chuyện bình thường thôi:)
Bác đổi lên 70-200 F4L IS chưa, ống đó là nét nhất trong hàng 70-200 của Ca rồi đó:)

Hạng C
30/9/04
755
1.945
93

Đúng như bác Apo nói, PnS hay DSLR ko quan trọng, quan trọng là kỹ thuật người chụp. Em thấy nhiều bác sắm hàng xịn 1D, 5D rồi thêm đống lens L nhưng hình chụp thì ...:mad: . Xin phép mượn hình của 1 bác chụp bằng máy PnS Canon G9 bên Vnphoto.net để minh họa.
Có nên quay lại P&S không các bác!

Source: http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=24802

Last edited by a moderator: