Hạng D
5/11/05
1.683
17
38
55
Đà Lạt-HCM
mail.yahoo.com
vantri_2010 nói:
Bác dalat thấy ra sao mà xáx định là ko cần phủ gầm ạ??
Thứ 1: gầm xe có phủ những vùng cần làm rồi ạ: bằng cái vật liệu quái quỷ gì ko biết giống xi măng trắng:D
Thứ 2: Đọc cái này bên OF thấy ko nên làm : http://www.otofun.net/thr...?p=7362678#post7362678
Thứ 3: Đã từng làm 1 chiếc rồi, kết quả: tự sướng ( ảo) và dơ thấy m ...ẹ. Mục đích chống đá văng thì nghe có lý hơn chứ mấy cái tiêu chí khác thì mình không sure. mà chạy một đời xe đc mấy lần nghe đá văng gầm.

Hạng B2
18/11/11
196
18
18
Xe nhập thì em chưa biết chứ xe em Esc liên doanh nâng gầm lên em xem kỹ thấy rất nhiều mối nối và hàn ghép tole gầm không được bảo vệ , có lớp phủ lên ít nhất củng tốt thêm thôi. Theo em thì mỗi người cũng có 1 quan niệm ,sở thích khác nhau các bác ạ, ví dụ như tốn khoảng 3,5T mà thấy được chút cảm giác an tâm ( dù thấy liền trước mắt ) về độ sạch sẽ củng như chống rỉ thì cũng không quá phí so với 1 số thứ khác gắn thêm mà nhiều khi chả bao giờ dùng

Hạng C
19/9/10
953
48
48
54
chiumon nói:
Xe nhập thì em chưa biết chứ xe em Esc liên doanh nâng gầm lên em xem kỹ thấy rất nhiều mối nối và hàn ghép tole gầm không được bảo vệ , có lớp phủ lên ít nhất củng tốt thêm thôi. Theo em thì mỗi người cũng có 1 quan niệm ,sở thích khác nhau các bác ạ, ví dụ như tốn khoảng 3,5T mà thấy được chút cảm giác an tâm ( dù thấy liền trước mắt ) về độ sạch sẽ củng như chống rỉ thì cũng không quá phí so với 1 số thứ khác gắn thêm mà nhiều khi chả bao giờ dùng
Bác nói đúng, gầm Escape phủ rất sơ sài, các mối ghép của ống bô cũng để nguyên mối hàn chứ không sơn phủ gì. Hôm rồi em phủ gầm cùng chất liệu với hãng đã phủ và xịt sơn mạ kẽm toàn bộ các mối nối ống bô, thấy yên tâm hơn hẳn (vì nhiều lúc đi mưa về tối, sau đó đi làm tiếp nên không rửa xe được ngay):)

• Like
Reactions: 01632819150
Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
Nêu phủ đi bác, tốt nhất là bác phủ kỹ ở 4 hốc bánh để giảm tiếng ôn từ bánh xe. Xe em đã phủ liqui moli thấy có kết quả rõ rệt.

• Like
Reactions: thailoibk
Hạng C
19/9/10
953
48
48
54
vantri_2010 nói:
Có ai lấy sơn để sơn gầm chống sét ko các Bác ??
Gầm xe có nhiệt độ cao lắm đó bác, nhất là khu vực gần ống bô, do đó wax phủ gầm xe, sơn mạ kẽm chống sét ống bô...đều là loại chịu nhiệt độ cao (250 C). Bác lấy sơn thường phết lên là cháy xe như chơi đó bác.

Hạng D
23/11/11
1.867
13
0
Bên Bác khắc Trung cũng có phủ gầm luôn.....qua đó là có tất cả....hihi