Hạng F
29/10/16
11.586
22.239
113
Pháp
Nhiều khi không có mấy anh la là VN cắt option này option kia. Có trang bị thì cho rằng khó dùng
Vì ninja cứ cắt vèo vèo, mấy cái cảnh báo thắng khản cấp mà gắn ở VN trong 1 năm là cháy luôn phần ..mềm :):)... Có thể nên để nhưng thêm bộ điều khiển theo ý mình
Nhưng cãnh báo radar là cần, còn thắng khẩn cấp có lẽ ....đợi thời gian sau.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng B2
18/2/21
285
401
63
29
Mình chưa có đi Merc nhưng đã chạy BMW, có nâng cấp đủ options an toàn bao gồm thắng tự động. Thì đúng như các bác ở trên nói, bác không nên tắt tính năng này mà chỉ là chuyển nó thành cảnh báo trễ thì sẽ tránh được giật cục.
Các bác ở đây cứ nghĩ tính năng này không phù hợp đường VN là sai lầm bởi vì khi chỉnh lại thì nó không còn nhạy như mọi người nghĩ, mình đi đường đông xe máy cắt đầu nó chỉ cảnh báo chứ không có thắng gấp. Thứ hai là nó đã giúp mình tránh được nhiều trường hợp tông đít khi đi đường mưa và xe trước thắng gấp, hoặc khi kẹt xe.

• Like
Reactions: Osin
Hạng B2
31/5/07
297
212
43
cái phanh khẩn cấp này merc từ đời nào mới có nhỉ các bác ? sao e đọc trên diễn dàn merc về vn là cắt cái chức năng này nhỉ ?
Có trên S class từ 2005 cụ nhé !

P/S: cụ chủ thớt cứ để late như em, bảo đảm ko bị phanh tự động nhiều khi đi phố nữa đâu

Hạng F
3/10/15
9.840
12.113
113
Camry cũng hay thắng nếu mình đi sát xe trước quá, khá rắc rối.

Hạng F
29/10/16
11.586
22.239
113
Pháp
Mình chưa có đi Merc nhưng đã chạy BMW, có nâng cấp đủ options an toàn bao gồm thắng tự động. Thì đúng như các bác ở trên nói, bác không nên tắt tính năng này mà chỉ là chuyển nó thành cảnh báo trễ thì sẽ tránh được giật cục.
Các bác ở đây cứ nghĩ tính năng này không phù hợp đường VN là sai lầm bởi vì khi chỉnh lại thì nó không còn nhạy như mọi người nghĩ, mình đi đường đông xe máy cắt đầu nó chỉ cảnh báo chứ không có thắng gấp. Thứ hai là nó đã giúp mình tránh được nhiều trường hợp tông đít khi đi đường mưa và xe trước thắng gấp, hoặc khi kẹt xe.
Xe cùi bình dân của em còn có ...vì là bản thấp :):):) bắt buộc phải có theo tiêu chuẫn ...chứ ai dám cắt ...:):)

Do đó bản tiêu chuẩn EU của em là yên tâm, khỏi độ từ kính màu dán 3M cho đến .. CC gì gì đó ...mua của tàu về gắn vào

Nên nhớ là chế độ thắng khẩn cấp có thể bỏ nó nha .(disable)... đừng nói là không có, chứ ninja mà cắt đầu thì bác ngồi khóc ..vì bác đạp ga mà xe cứ thắng ;););)

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.840
12.113
113
Xe cùi bình dân của em còn có ...vì là bản thấp :):):) bắt buộc phải có theo tiêu chuẫn ...chứ ai dám cắt ...:):)

Do đó bản tiêu chuẩn EU của em là yên tâm, khỏi độ từ kính màu dán 3M cho đến .. CC gì gì đó ...mua của tàu về gắn vào

Nên nhớ là chế độ thắng khẩn cấp có thể bỏ nó nha .(disable)... đừng nói là không có, chứ ninja mà cắt đầu thì bác ngồi khóc ..vì bác đạp ga mà xe cứ thắng ;););)
Ủa cả khi đạp ga xe cũng thắng được à bác

Hạng B1
29/5/17
57
17
10
39
BMW và Merc chính hãng VN hình như option này bị cắt mà nhỉ?