Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Ở đâu em không biết, chứ ở chỗ em gần KCN mấy nữ ninja công nhân đi đông như mắc cửi xào chẻ loạn xạ thì cái "ốp sừn" này chắc sớm tèo thôi.

• Haha
Reactions: Osin
Hạng B2
31/5/07
297
212
43
Ở đâu em không biết, chứ ở chỗ em gần KCN mấy nữ ninja công nhân đi đông như mắc cửi xào chẻ loạn xạ thì cái "ốp sừn" này chắc sớm tèo thôi.
Em để late và đi phố đông, tắc đường bình thường cụ nhé. Không phải can thiệp thô sơ đâu, ngoài mức độ nguy hiểm theo tính toán về vận tốc tiếp cận và khoảng cách đến chướng ngại vật em thấy hoạt động của hệ thống này còn liên quan đến tốc độ đang hành trình của xe mình và thao tác của người lái (thí dụ nếu em đi lò dò, đang đánh lái hoặc đệm phanh thì em chưa thấy nó kích hoạt bao giờ)

BMW và Merc chính hãng VN hình như option này bị cắt mà nhỉ?
Đến W223 là có rồi cụ nhé, trước đó thì mình phải lắp thêm (bên ngoài)

• Like
Reactions: mymemory
Hạng C
27/9/15
536
708
93
Thà thắng giật cục còn hơn va vào người khác bác ạ. Giật mình xíu còn hơn là tốn cả mớ tiền để đền và sửa xe.
Thắng kiểu đó khả năng bị húc đít cao lắm bác.

Hạng F
29/10/16
11.586
22.235
113
Pháp
Ủa cả khi đạp ga xe cũng thắng được à bác
ABS hoạt động và ... giật như ngựa vậy ..Bác mà không giật mình đổi chân ga là điều lạ.... em nói với bạn Việt Anh (tipcar) muốn thử độ nhạy thì chiu khó thử bằng tấm nệm .. để dựng và cho xe lao đến, không biết bạn í có thử chưa

Nhưng trước khi nó giật thì nó cảnh báo nhẹ là ...có cái gì quá sát (trước, sau, hông) sau đó là cảnh báo trên màng hình to ngay tableau, lúc nầy nó hú lên, và khi bác không can thiệp thì nó sẽ ...can thiệp vào....

cảnh báo mức độ 1

Đây là cảnh báo mức độ 2

Nếu quá gấp, quá gần thì nó sẽ qua mức độ 2 và thắng gấp luôn ...bác thử xem ...lở gì đừng đổ thừa em là OK ...
Ngoài ra màng hình ngoài (theo chính hãng chứ đồ độ em kh biết) thì tất cả đều tắt để nhường cho màng hình cảnh báo chung quanh (radar cảm ứng)

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.840
12.109
113
ABS hoạt động và ... giật như ngựa vậy ..Bác mà không giật mình đổi chân ga là điều lạ.... em nói với bạn Việt Anh (tipcar) muốn thử độ nhạy thì chiu khó thử bằng tấm nệm .. để dựng và cho xe lao đến, không biết bạn í có thử chưa

Nhưng trước khi nó giật thì nó cảnh báo nhẹ là ...có cái gì quá sát (trước, sau, hông) sau đó là cảnh báo trên màng hình to ngay tableau, lúc nầy nó hú lên, và khi bác không can thiệp thì nó sẽ ...can thiệp vào....

View attachment 2782572 cảnh báo mức độ 1

Đây là cảnh báo mức độ 2

Nếu quá gấp, quá gần thì nó sẽ qua mức độ 2 và thắng gấp luôn ...bác thử xem ...lở gì đừng đổ thừa em là OK ...
Ngoài ra màng hình ngoài (theo chính hãng chứ đồ độ em kh biết) thì tất cả đều tắt để nhường cho màng hình cảnh báo chung quanh (radar cảm ứng)
View attachment 2782574
Cũng mệt nhỉ hic

Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Ko biết có cho set khoảng cách tự thắng ko ta ? Có cái này mình chọn khoảng cách tương đối theo kiểu giao thông xào chẻ của nước minh...? Hay chỉ là Yes or No?

Hạng B2
18/4/18
481
301
63
33
BMW và Merc chính hãng VN hình như option này bị cắt mà nhỉ?
Giờ là tiêu chuẩn trên hầu hết các mẫu rồi bác. Mà không có gì la làng cắt bớt có thì ai cũng đòi tắt

• Like
Reactions: mymemory
Tập Lái
26/8/17
41
29
18
35
Theo em là các bác đi xe sang nên tắt cái phanh chủ động này đi. Chứ bác giật mình mà còn lỡ tụi em đi xe cỏ đâm đít các bác lại tội chúng em ạ. :D