Hạng B2
23/11/09
484
540
93
HCM
Nhãn hiệu nào cũng có loại cao cấp và loại thường. Hãng chỉ dán loại thường cho đỡ chi phí. Xe nhà thì nên bóc hàng khuyến mãi ra mà chơi hàng cao cấp nhất, nhất là kính lái vì ảnh hưởng đến thị lực của người lái, nhất là lúc đi đêm, có mưa. Còn xung quanh thì muốn mát phải dùng rèm, phim chỉ giảm được phần nào thôi.

• Like
Reactions: Bé ròm
Hạng B2
21/8/17
204
450
63
37
Nên dán bác ạ, xe em dán Lumar từ hãng lái xe buổi trưa muốn phỏng cả tay từ ngày dán 3M thấy mát hẳn. Gía 3M vậy cũng hợp lí.
Llumar nếu hàng của hãng từ mấy xe lắp ráp của Thaco thì chán lắm, kính lái nóng rát tay. Mình đổi qua 3M crystalline thấy khác biệt hẳn luôn. Llumar thực tế cũng tốt, nhưng loại của hãng nó đặt chắc loại 2 giá rẻ hơn nên cách nhiệt không bằng.

Hạng B2
14/5/05
254
46
28
Llumar x e, thấy ngon hơn 3m cr, nhà em 2 xe dán 2 loại cảm nhận vậy

Hạng D
15/11/13
3.849
4.670
113
Xe mình mới mua là Ford Everest, hãng bắt dán cái phim 3M gì 2tr kkk, mình nói sale thôi nếu em buộc phải dán để đủ số báo với sếp thì cứ ghi vô hoá đơn cho anh, nhưng đừng dán. Sau đó mình đem xe về dán 1 phát 3M crystalline full kể cả cửa nóc thấy đi sướng hơn hẳn. Thợ nói hên anh chưa dán phim hãng không là về lột thấy bà. Thi công trong 3 tiếng là xong.

Tập Lái
10/1/21
11
11
3
38
Ko đâu bác, tốn 16tr (xe em 7 chỗ) là bác tự nhiên thấy nó mát lạnh à . Nói vui thôi chứ dán 3M giảm nóng rõ rệt có tiền là dán thôi, hồi em mới mua xe ngu ngu tốn gần chục triệu cho phủ gầm, ceramic mà ko đi dán 3M sớm đúng dại.
Cảm ơn các bác. Trước em chỉ sợ dán xong nó không cải thiện nhiều lại phí. Giờ nghe các bác tư vấn thấy yên tâm hơn hẳn. Cuối tuần đem xe đi dán

Hạng D
24/2/20
4.489
7.417
113
37
Bác dán bên nào thế, em đang tính dán mà nguyên kính lái thôi à. Kính lái thì bác dán mã nào vậy :D
Em dán chỗ quen cứ search google chính hãng 3M là xúc thôi vì giá nó cố định rồi. Còn dán mã nào em ko rõ lắm vì nhờ người quen dán :)

• Like
Reactions: sedantx1
Hạng D
24/2/20
4.489
7.417
113
37
Bạn E làm dv làm đẹp xe: phủ bóng Cera...nói đó là cái tào lao và lợi nhuận nhất. Phủ gầm thì tùy theo nhu cầu sd: bao lâu, đi kv nào...đất đỏ, phèn, nc muối thì nên làm. E cũng phủ gầm + 4 hộc bánh xe 7c như B, hết 7 lọ = cả công hết 2tr3. Suy ra bao la, bát ngát đủ loại, đủ giá...cũng đủ đg chặt chém thật.
Nói chung mới mua con xe đầu đời cảm giác nó yomost quá nên ko tỉnh táo cứ ra là làm tất :), mọi sự ngu ngốc đều phải trả giá bằng tiền mặt thôi.

• Like
Reactions: 7upchanh
Tập Lái
28/4/22
14
7
3
34
bác hỏi nên dán 3M không thì em khuyên là nên, kính lái dán 3M sáng, rõ, không nóng rát tay lái. Còn bác mà hỏi nên thay loại nào thì em đề xuất photosync. Xe êm đang dán kính lái 3M crys, còn lại photosync loại tốt

• Like
Reactions: thanhhung151